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‘W AZIRI MKUU Kassim Majaliwa
amesema kuwa Rais Dkt. Samia
ameridhia kutoa tani 189 za mbegu za
mpunga, mahindi na alizeti ili
zisambazwe kwa wakulima wa wilaya
ya Kilombero.

“Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
anatoa -pole" kwa..wananchi wote
walioathirika na mafuriko
yaliyotokana na mvua zinazonyesha
nchini, lakini pia ametoa mbegu hizo
ili kuhakikisha wale waliopata athari
katika mashamba yao waweze
kuendelea na shughuli za kilimo pale
hali itakapokaa sawa,” amesema.
Ameyasema hayo leo wakati
akizungumza na wananchi wa
maeneo ya Mlimba, Taweta,
Masagati  wilayani  Kilombero,
mkoani Morogoro ambako alikwenda
kukagua athari za mafuriko.

Waziri Mkuu ambaye pia alikagua

bonde la mto Kilombero
linalojumuisha  wilaya tatu za
Kilombero, Ulanga na Malinyi,

amesema Rais Samia ameelekeza
Serikali  iendelee  kuwahudumia
wananchi wote

waliopata athari ikiwemo kuimarisha
maeneo ya utoaji huduma za afya,
kugawa vyakula na kurejesha
miundombinu ikiwemo barabara na
reli.

“Watanzania tuwe watulivu, Serikali
yenu ipo kazini. Rais wetu Dkt. Samia
ametupa maelekezo ya kuhakikisha
tunawahudumia na kurejesha hali,
tutaleta’ vyakula na tayari madaktari
takribani 20 = wameshasambazwa:
kwenye mikoa ya Morogero na Pwant
ili waweke kambi za utoaji huduma za.
afya.”

Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu
ameziagiza TARURA, TANROADS
na TAZARA zishirikiane kufanya
ukarabati - katika  maeneo  yote
yaliyopata - athari wakati Serikali
inasubiri kumalizika kwa mvua ili
iweze kufanya ukarabati mkubwa.
Waziri + Mkuu - anaelekea ~Ikwiriri,
Muhoro'na Chumbi wilayani Rufiji,
mkoani Pwani ambako atakagua
athari za mafuriko na kuwasalimia
wananchi.



Waziri Mkuu akagua athari za maafa Rufiji

‘W AZIRI MKUU Kassim Majaliwa
amewataka wananchi waliokumbwa
na adha ya mafuriko nchini
waendelee kuwa watulivu wakati
Serikali ikiendelea kuratibu utoaji wa
misaada kwenye maeneo
yaliyoathirika.

“Barabara ya Mkongo hadi Utete na
ile ya kutoka Mloka Mkongo zote
zimeathirika.

Tunafanya
mawasiliano ili wananchi waweze
kupata huduma muhimu,” amesema.
Waziri Mkuu ametoa wito huo leo

kazi ya kurejesha

jloni wakati akizungumza na
wananchi wa kata ya Chumbi,
wilayani Rufiji, mkoani Pwani
ambako alikwenda kukagua athari za
mafuriko kwenye eneo hilo. Hadi sasa
waathirika 740 wako kambini.



Waziri Mkuu ambaye aliwasili
Ikwiriri, Rufiji akitokea Mlimba,
Morogoro aliwaomba wananchi hao
waendelee kutulia kwani serikali iko
nao na itaendelea kuwahudumia hadi
hali yao irejee katika hali ya kawaida.
“Naomba mpokee salamu za pole
kutoka kwa Rais Dkt.“Samia Suluhu
Hassan, tunatambua kuna watu
wamepoteza mali ¢ na- wengine
mifugo,” amesema.

Amewataka ‘watendaji wa  vijiji
waendelee kubaini maeneo mapya ya
kuishi ambayo yatatumika kuhamisha
kaya zilizoathirika. “Watendaji wa
kwenye miinuko ili baadaye watu
waweze | kuhamishiwa  huko,”
amesema.

Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu
ameziagiza TARURA, TANROADS
na TAZARA zishirikiane kufanya
ukarabati = katika maeneo - yote
yaliyopata athari wakati Serikali
inasubiri kumalizika kwa mvua ili
iweze kufanya ukarabati mkubwa.



Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu Sera, Bunge na Uratibu Mhe.
Jenista Mhagama amewahakikishia
waathirika wa Mafuriko Wilayani
Rufiji Mkoani Pwani kuwa Serikali
itagharamia huduma zote za msingi

zinapatikana wakati wa kipindi hiki.
Ameyasema  hayo wakati
alipoongoza timu ya Mawaziri

watano wa kisekta

Serikali yawashika mkono waathirika wa mafuriko kata ya mhoro

waliofika kushuhudia athari
zilizotokana na Mafuriko katika eneo
la Muhoro wilaya ya Rufiji Mkoani
Pwani ambapo pia ametoa tahadhali
kwa Wananchi katika maeneo yao
kuhakikisha wanafuata maelekezo ya
‘Wataalam na viongozi ili kuepukana
na athari zitakazoweza kutokea
wakati wa mvua zinapoendelea.



‘Waziri Mhagama amesema timu hiyo
imefika katika eneo hilo ili kila Waziri
kuhakikisha eneo lake linasimamiwa
ipasavyo kwa  kutafuta mbinu
mbadala za kuhakikisha waathirika
hao wanapata huduma zinazostahili.

Aidha waziri Mhagama ametoa wito
kwa uongozi wa wilaya ya Rufiji
kuhakikisha chakula pamoja na
mabhitaji yanayopelekwa katika eneo
hilo yatumike kwa walengwa na si

vinginevyo.
"Kwenye huduma hizi za msingi ni
pamoja na chakula, na leo

mmeondoka kwenye nyumba zenu na
kitu kidogo cha kuwasaidia siku mbili
tatu, mmemsikia Naibu -waziri wa
kilimo hapa tumeshaamua kwamba ni
lazima chakula kiletwe cha kutosha
na chakula kingine kiko njiani
kitaingia leo na kesho, wito wangu
mwingine ni kwa viongozi wa wilaya ,
chakula hiki kigaiwe kwa wahusika tu
na si kunufaisha watu wengine ambao
hawahusiki ,nitafuatilia na
kuhakimisha kinawafikia waathirika."
Alisema Mhagama.



Waziri Mhagama
hatarishi”

Wazm wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu) Mhe.

Jenista ~ Mhagama  amewataka
wananchi kuondoka katika maeneo
hatarishi ili kujikinga na mafurikio ya
mvua za vuli zinazoendelea
kunyesha.

Kauli hiyo ameitoa  wakati
alipotembelea na kujionea maeneo
yaliyokubwa na mafuriko ya mvua

“Awataka wananchi

kuondoka maeneo

katika Halmashauri ya ya Mlimba
Mkoani Morogroro ambapo
amewaomba wananchi kuendelea
kufuatilia na kusikiliza ushauri wa
serikali.

Niwaombe wananchi tuendelee
kushikamana ili kupambana na
majanga ya Mvua na Mafuriko,
ambayo yameleta kadhia kubwa sana
kwa wananchi.




“Serikali imetengeneza Mpango wa
Dharura wa kukabiliana na mvua za
El Nino na mvua za Masika, ambapo
serikali itafanya kila linalowezekana
kuzuia madhara yasitokee na hasa
maisha ya watanzania,” alisema
Waziri Mhagama

Ameongeza kusema mafuriko ya maji
yamesababisha udongo
kumomonyoka na kuharibu miundo
mbinu ya reli na kuleta madhara
mengine mengi niwaombe
wanamlimba tuendelee kuangalia na
kusikiliza ushauri wa serikali.
“Serikali  itaendelea  kuhakikisha
inapambana dhidi ya magonjwa ya
Mlipuko na uhaba wa chakula na
madhara mengine ambayo yameathiri
wananchi, serikali itakuwa pamoja na
nyinyi katika kutatua kadhia hizo
alibainisha,” Waziri Mhagama
Niwaombe  wananchi  tuendelee
kumuomba wenyezi Mungu hali
iliyopo mbele yetu iweze kupita kwa
haraka na ipite kwa usalama mkubwa.

Ameeleza kwamba katika utabiri wa
hali ya hewa unaoendelea kutolewa
unaonesha mvua hizi zinaendelea
kunyesha hivyo ni vyema tukaendelea
kujichukulia tahadhari sisi wenyewe.



Naibu Waziri Nderiananga aongoza dua ya kumuombea Rais




Nderiananga.
ongeza ‘“Tunashukuru sana

i wa Kituo hicho Bi.

Mkurugenzi
Rukza Hamis ‘Abdallah ameeleza



Serikali yaendeleza mapambano dhidi ya ugonjwa wa malaria

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
anayeshughulikia masuala ya Sera,
Bunge na Uratibu Dkt. Jim Yonazi
amesema Serikali inaendelea na
Mipango yake ya kupanga mikakati
ya namna ya kupambana na ugonjwa
wa Malaria na Mbu wanaoeneza
Ugonjwa huo.

Akiongea katika kikao cha ngazi ya
Makatibu Wakuu wa Wizara

o — — ===
kilichohusu ushirikiano wa Kisekta,
katika Mapambano dhidi ya Malaria
kilichofanyia mapema Jijini Dodoma
katika Ofisi ya Waziri Mkuu, Dkt.
Yonazi alisema lengo la kikao hicho
ni kuhakikisha Serikali inatengeneza

mfumo mzuri wa namna ya
kupambana na malaria nchini ili
kuweza kuokoa nguvu kazi



Taifa la Tanzania na rasilimali
zitakazotumika katika kutibu
ugongwa huo.

“Tunaamini kwamba tunapokuwa na
Taifa ambalo  halina  Malaria
tunaweza _kuongeza Tija katika
uchumi na katika maendeleo kwa
haraka katika Nchi yetu kwa hivyo
nitoe wito kwa Makatibu Wakuu na
wadau wote tunaoshirikiana
kuhakikisha  kwamba ' tunaongeza
nguvu | ili tuweze kupambana na
ugonjwa wa Malaria na vilevile mbu
waenezao ugonjwa huo.” Alisisitiza
Dkt. Yonazi

Aidha Katibu Mkuu Yonazi Alitoa
wito kwa Jamii ya Watanzania
kuendelea kushirikiana na Serikali na
Wadau mbalimbali ili kuhakikisha,
jamii hizo zinapambana na Mbu
waenezao Malaria katika Nyumba
Za0 na mazingira yanayowazunguka.



BT ~STEE
Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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