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Rajs wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania, Mhe. Samia Suluhu
Hassan amesema Watanzania tuna
wajibu wa kuendelea kustahimiliana
na kufanya siasa za kistaarabu
zinazoweka mbele maslahi ya nchi.
Rais Samia amesema hayo wakati wa
ibada ya mazishi ya aliyekuwa Waziri
Mkuu Mstaafu, Hayati Edward
Ngoyai Lowassa yaliyofanyika katika
kijiji cha Ngarash wilayani Monduli.
Aidha, Rais Samia amesema njia
pekee ya kumuenzi Hayati Lowassa ni
kuendesha siasa

kwa kuheshimiana, kustahamiliana ili
kuleta maendeleo bila kutikisa misingi
ya utaifa na mshikamano wetu licha
ya kutofautiana mitazamo, misimamo
na sera.

Vile vile, Rais Samia amesema Hayati
Lowassa alikuwa muumini wa elimu
kama nyenzo ya kujikomboa na
umasikini, hivyo alipenda vijana
wapate maarifa na ujuzi kwa ajili ya
ustawi wa familia zao na jamii kwa
ujumla.



Rais Samia pia amesema katika sekta
ya elimu, Hayati Lowassa alisimamia
kwa  mafanikio Mpango wa
Maendeleo ya Elimu ya Sekondari
(MMES) akiwa Waziri Mkuu kwa
kuratibu na kusimamia ujenzi wa
shule za Sekondari katika kila Kata
nchini.

Hali kadhalika, Rais Samia amesema
tangu wakati huo serikali imeendelea
kusimamia ujenzi na uendelezaji wa
shule za Kata kote nchini, na hivyo
kuongeza shule za Serikali kutoka 828
mwaka 2004 hadi shule 4,578 mwaka
2023.

Kwa kutambua umuhimu wa elimu
yenye kukidhi mahitaji ya soko la ajira
mwaka 2023 serikali imefanya
mabadiliko ya Sera na Mitaala ya
Elimu ili = kuhakikisha elimu
inayotolewa inakidhi mabhitaji ya
kiuchumi, kijamii, kisayansi na
kiteknolojia.

Kwa upande mwingine, Rais Samia
amesema Taifa limepoteza moja ya
viongozi mahiri, mpenda maendeleo,
mwanamageuzi na kipenzi cha wengi.
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Uwekezaji mkubwa wa Serikali wafanikisha ukamataji

Serikali  kupita Mamlaka ya
Kudhibiti na Kupambana na Dawa
za Kulevya imesema imepata
mafanikio makubwa katika
mapambano dhidi ya Dawa za
Kulevya ambapo kuanzia mwezi
Januari hadi Disemba 2023 kilogramu
zaidi ya milioni moja za aina
mbalimbali za dawa za kulevya
zilikamatwa katika maeneo
mbalimbali nchini.

wa shehena ya dawa za kulevya
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Kauli hiyo imetolewa na Waziri wa
Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera,
Bunge na Uratibu Mhe. Jenista
Mt wakati aki 1za na
waandishi wa habari Jijini Dodoma
kuhusu taarifa ya mafanikio ya
Serikali katika mapambano dhidi ya
dawa za kulevya .




Mhe. Jenista alisema Watuhumiwa
10,522 walikamatwa ambao kati yao
wanaume ni 9,701 na wanawake ni
821 huku akisema kuwa jumla ya
hekari 2,924 za mashamba ya bangi
na mirungi ziliteketezwa.

“Kiasi cha dawa zilizokamatwa kwa
mwaka mmoja ni zaidi ya mara tatu
ya dawa za kulevya zilizokamatwa
kwa kipindi cha miaka 11 hapa
nchini, kwani miaka 11 iliyopita
tulifanikiwa ~ kukamata kilogramu
660,465 pekee. Aidha, Serikali
imefanikiwa kuzuia uingizaji wa
kilogramu 157,738.55 za kemikali
bashirifu ambazo zingeweza
kutumika kutengenezea dawa za
kulevya kinyume cha  sheria,”
Alisema Mhe. Jenista.

‘Waziri Jenista amesema mafanikio ya
ukamataji huu yanatokana na nia,
utashi na dhamira ya Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt
Samia Suluhu Hassan.

“Mara baada ya kuingia madarakani
ameonesha dhamira yake kwa vitendo
katika kuiimarisha

Mamlaka kwa kuipa vitendea kazi
vinavyohusianisha  teknolojia ya
kisasa ya  kimkakati  katika
mapambano, kutoa mafunzo kwa
watumishi ndani na nje ya nchi
pamoja na uzalendo wa watendaji

kwenye Mamlaka,"Alieleza

Pia aliongeza kwamba Mamlaka ya
Kudhibiti na Kupambana na Dawa za
Kulevya imesaini hati ya makubaliano
ya ushirikiano (MoU) na Taasisi ya
Kuzuia na Kupambana na Rushwa
kwa lengo la kutoa elimu ya dawa za
kulevya na rushwa kupitia klabu za
kupinga rushwa nchini ambapo sasa
zitaitwa klabu za kupinga rushwa na
dawa za kulevya.

“Tafiti zinaonesha kwamba,
matumizi ya dawa yanaanza katika
umri mdogo kati ya miaka 10 na 12
hivyo Serikali imeona iweke mkazo
huko kwani watoto wengi wanapitia
katika shule hizo na elimu
imeendelea kutolewa katika makundi
ya kijamii yakiwemo ya viongozi wa
dini, viongozi wa kimila, waandishi
wa habari, vyombo vya ulinzi na
usalama,



athirika wa maafa Hanang’
uzingatie ubora na thamani ya fedha,” Waziri Mhagama
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ambalo ]ma ukubwa wa Heka.n 100
na tayari viwanja 269 vimepims

“Mhe Rais wetu amejali
ameonesha moyo kamar
kuamua kutenga eneo

kutoa maelekezo ya kuha

amemshukuru Mheshimiwa Waziri
Mhagama kwa kuendelea kuratibu
kila hatua ya masuala ya menejimenti
ya maafa huku akiahidi kuendelea




““Bodi isaidieni NEEC katika kufanikisha azma ya serikali”
Naibu Waziri Nderiananga

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Miuu
(Sera, Bunge na Uratibu), Mhe.
Ummy  Nderiananga amesema
Serikali  inahitaji  taasisi zake
kuongeza ufanisi na tija katika
utendaji wake ili kuongeza kasi ya
maendeleo katika kukuza uchumi wa
watanzania na Taifa kwa ujumla.

Ameyasema hayo wakati wa uzinduzi
wa Bodi ya saba ya Baraza la Taifa la
U haii W b Kiuchumi

na kuitaka bodi hiyo kuwa wabunifu
huku wakifanya kazi kwa uadilifu na
weledi ili kuchochea ushiriki wa
wananchi  katika  shughuli za
kiuchumi nchini.

“Serikali ya Awamu ya Sita
inayoongozwa na Rais shupavu
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu
Hassan imewaamini hivyo ni jukumu
lenu sasa kuonesha mchango wenu
ikiwa ni pamoja na kusimamia

(NEEC) Jijini Dar es Salaam

daji wa Baraza. Naamini kwa
umoja wenu na ushirikiano na
Menejimenti ya (NEEC)



mtaweza kufanikisha hili na kuleta
matokeo chanya katika kukuza
uchumi wa Taifa,”Alisema Mhe.
Ummy.

Mhe. Ummy
kwamba Mafanikio ya
yanategemea kwa kiasi
miongozo na utendaji wa Bodi
kuibua na kubuni mbinu
zitakazoweza kuongeza wigo wa
utoaji huduma za uwezeshaji kwa
weledi na kufikia wananchi wengi.
“Bodi hii inatarajiwa kutekeleza
majukumu yake kwa kipindi cha
miaka mitatu, hivyo ni jukumu la
Bodi kuhakikisha kuwa, Baraza
linafikia malengo na matarajio ya
wananchi katika kipindi chote cha
utendaji wake,”Alisisitiza.

Aidha, aliielekeza Menejimenti ya
(NEEC) kuhakikisha kuwa inapokea
na kutekeleza maagizo na maelekezo
yote yatakayotolewa na Bodi hiyo
kwa lengo la kuboresha ufanisi katika
kuimarisha utoaji huduma za
uwezeshaji.

Awali akizungumza kwa niaba ya
Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
(Sera, Bunge na Uratibu),

amelikumbusha
(NEEC)
kikubwa

Mkurugenzi wa Utawala na
Rasilimali Watu katika ofisi hiyo Bi.
Stella Mwaiswaga alibainisha kuwa
baraza hilo lina jukumu la
kuhakikisha linasimamia utekelezaji
wa sera ya Taifa ya Uwezeshaji
wananchi kiuchumi.

“Tunatambua umuhimu wa Baraza
hili la Saba katika kuiongoza na
kuisimamia (NEEC) kuhakikisha
inafanya majukumu yake ipasavyo
kwa (ajili ya wananchi. Pia
niwapongeze wajumbe wapya pamoja
na wanaomaliza muda wao kwa kazi
nzuri waliofanya katika baraza la
sita,” Alibainisha Bi. Stella.

Kwa upande wake Katibu Mtendaji
wa Baraza la Taifa la Uwezeshaji
‘Wananchi Kiuchumi (NEEC), Bi.
Beng’i Issa, aliahidi kwamba
menejimenti ya  (NEEC) kwa
kushirikiana na wadau watafanya
kazi kwa karibu na bodi hiyo ili
kufikia azma ya Serikali ya kukuza
ushiriki wa watanzania katika
shughuli za kiuchumi yakiwemo
makundi maalum wanawake, vijana,
Wwazee na watu wenye ulemavu.



of State, |
Parliaments
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Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu
(Sera, Bunge na Uratibu) Mhe. Ummy
Nderiananga amezindua Rasmi zoezi
la utafiti wa gharama za Utapiamlo
nchini, ikiwa ni sehemu ya
utekelezaji wa maazimio ya viongozi
wa nchi wanachama wa Umoja wa
Afrika kupitia mpango ujulikanao
kama

Naibu Waziri Ummy Nderiananga azindua zoezi la utafiti
wa gharama za utapiamlo nchini

Minister'
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“The Cost of Hunger Study in Africa
— COHA” ambapo Mheshimiwa DKt.
Samia Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
ameridhia ufanyike ikiwa ni nia yake
ya dhati ya kuondoa utapiamlo
nchini.



Uzinduzi huo Uliofanyika katika
Ofisi wa Waziri Mkuu Jijini Dodoma
Tarehe 14 Februari, 2024. Naibu
‘Waziri Nderiananga Alisema, Lengo
la utafiti ni kubainisha makadirio ya
gharama  zinazosababishwa  na
matatizo ya lishe duni yani utapiamlo
kijamii na kiuchumi na hususan
katika nyanja za sekta ya afya, elimu
na nguvu kazi.

Aliongezea kuwa Tanzania itakuwa
nchi ya 22 Barani Afrika kufanya
utafiti kama huo pindi
utakapokamilika na kwa mwaka
2024, takribani nchi 6 (ikiwemo
Tanzania) zimeonesha utayari wa
kufanya utafiti huo ili kuwezesha nchi
kupanga malengo ya kupunguza
upotevu wa pato ghafi itokanayo na
utapiamlo na kuwekeza katika
maeneo ya maendeleo.

Aidha, Naibu Waziri Nderiananga
amewashukuru ~ wataalamu  wa
Chakula na Lishe kwa kuishauri
vyema Serikali juu ya umuhimu wa
utafiti katika nchini

“Tunapokwenda kuandaa Dira ya
Maendeleo ya mwaka 2050,
niwashukuru wadau wetu wakiwemo
Shirika la Mpango wa Chakula
Duniani (WFP) na Shirika la Umoja
wa Mataifa la kuhudumia watoto
(UNICEF) ambao tayari wameshatoa
fedha ambazo zitasaidia sana katika
hatua muhimu za utafiti huu”.
Alisisita

Kwa upande wake Mwakilishi kutoka
UNICEF Bw. John George ametoa
pongezi kwa Serikali kwa kujiunga na
Mpango wa COHA na kutambua
nafasi ya mtoto ambaye ndiye
mlengwa mkubwa katika mpango huo
na kwa tafiti zilizotoa takwimu za

utapiamlo nchini.
Aki katika uzinduzi huo
Mwakilishi Mkazi Nchini, wa

Progamu ya Chakula Duniani (WFP)
Bi Sarah Gibson Alisema Tafiti hizo
zitasaidia kukabiliana na madhara
yatokanayo na Utapiamlo nchini
kama vile ukuaji kwa mtoto na
huweza kuleta athari katika elimu ya
mtoto na Maendeleo ya Taifa kwa
Ujumla.



Uongozi wa Benki ya NMB waahidi
kuendelea kuunga mkono shughuli za
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na

Uratibu katika kuhakikisha
wanaimarisha mahusiano yaliyopo na
kuendelea  kushirikiana  katika
utekelezaji wa majukumu yao ya
kuratibu shughuli za Serikali.

Hayo yameelezwa na Mkuu wa Idara
ya Huduma za Kibenki kwa Serikali
na Ofisi ya Makao Makuu Ndogo ya
NMB- Dodoma, Bi Vicky Bishubo
wakati walipotembelea na kufanya

mazungumzo na Katibu Mkuu wa
Ofisi hiyo Dkt. Jim Yonazi pamoja na

Naibu wake Bw. Anderson
Mutatebwa ofisini kwake Jijini
Dodoma.

Alisema kuwa, katika kutoa huduma
za kibenki ambazo zinahusu ofisi ya
Waziri Mkuu wataendelea kuyafikia
makundi mbalimbali ikiwemo vijana
kwa kutoa huduma za kibenki popote
walipo na hii itasaidia kusukuma
juhudi za Serikali katika huduma za
kifedha.



“Tumeendelea kushirikiana na Ofisi
ya Waziri Mkuu, na hii haitokuwa
mwisho tunaahidi kuendelea kufanya
hivyo katika kuunga mkono shughuli
mnazotekeleza,” alisema Vicky

Kwa upande wake Katibu Mkuu Ofisi
ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na
Uratibu Dkt. Jim Yonazi alisema
kuwa, Benki ya NMB imefanya jambo
muhimu kuitembelea ofisi yake na
kueleza namna ilivyojipanga
kuhakikisha inaunga mkono shughuli
za Serikali na kuwasihi waendelee
kufanya hivyo kadiri inavyofaa.
“Ninawapongeza NMB kwa moyo
huu na mmetupa kuona umuhimu wa
kuimarisha umoja uliopo nitoe wito
muendelee kutoa huduma bora za
kibenki kwa jamii yetu ili wananchi
waendelee kunufaika na uwepo wenu
na kujiletea maendeleo yao na Taifa
kwa ujumla,” alisema Dkt. Yonazi



Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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