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Majaliwa asisitiza nidhamu, maadili,

‘W AZIRI MKUU, Kassim Majaliwa
amewataka watumishi wa umma
wafanye kazi kwa bidii, weledi,
nidhamu, uadilifu na ubunifu ili
kutimiza maono ya Mheshimiwa Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan ya
kuwaletea maendeleo Watanzania.
Amesema kila mtumishi anapaswa
kutambua kuwa mafanikio katika
utekelezaji wa majukumu, mipango
na  mikakati  wanayoisimamia
yanahitaji juhudi ya kila mtumishi na
nidhamu katika kufanya kazi.
Ametoa wito huo katika kikao na
watumishi wa Ofisi ya Waziri Mkuu
na Taasisi zake katika ukumbi wa
mikutano wa PSSSF jijini Dodoma.
“Nitoe wito kwa kila mtumishi
kuzingatia nidhamu ya kazi na
maadili ya utumishi wa umma,
Serikali ya Mheshimiwa Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan inatekeleza
falsafa ya Kazi Iendelee. Kwa msingi
huo watumishi wote wa umma mnao
wajibu wa kufuata na kutekeleza
falsafa hii.

Aidha, Mheshimiwa Majaliwa

ubunifu kwa watumishi wa umma

amewapongeza watumishi hao kwa
kuendelea kutekeleza majukumu yao
vizuri na kwa weledi. “Kujituma

enu, ushirikiano na  bidii
vimewezesha Serikali na hususan
fisi ya Waziri Mkuu kupata

mafanikio makubwa. ”
Katika hatua nyingine, Mheshimiwa
Majaliwa amesema kuwa tangu Rais
Dkt. Samia aingie madarakani
amekuwa anatoa msukumo wa
kuboresha mazingira ya watumishi na
kusisitiza  kushughulikia  stahiki
mbalimbali za watumishi wa umma
ikiwemo ulipaji wa malimbikizo ya
mishahara, upandishaji wa madaraja
na utoaji wa ajira mpya.
“Mheshimiwa Rais Dkt. Samia
amelipa 'madai malimbikizo = ya
mishahara ya watumishi 121,858
yenye jumla ya shilingi bilioni 207.97,
pia amepandisha madaraja watumishi
91,841 na shilingi bilioni 73.4
zimetumika © kuwalipa watumishi
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Pia,
aliwakumbusha
kusimamia kikamilifu na kwa makini
miradi na programu zilizo chini ya
Ofisi ya Waziri Mkuu ili Ofisi
isipoteze fursa ya kuungwa mkono na

Mheshimiwa Majaliwa
watumishi  hao

Taasisi za Kimataifa “Endeleeni
kutoa huduma bora za Serikali kwa
umma pamoja na kuratibbu na
kusimamia shughuli za Serikali katika
sekta zote kwa ufanisi na tija. ”

Akizungumza katika kikao hicho,
Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa
Nishati Dkt. Doto Biteko
amewashukuru watumishi wa Ofisi ya

Waziri Mkuu kwa ushirikiano
wanaoendelea kumpa katika
majukumu yake ya kila siku.

Kwa upande wake, Waziri wa Nchi
Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na
Uratibu) Jenista Mhagama amesema
kuwa  wataendelea  kusimamia
mipango ya kitaifa na ya kisekta kwa
uaminifu mkubwa ili kuleta matokeo
chanya Serikalini

Naye, Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye
Ulemavu) Prof. Joyce Ndalichako
amewataka watumishi hao kufanya
kazi kwa umoja na mshikamano ili
waweze  kufanikiwa  kutekeleza
ipasavyo majukumu ya Ofisi ya
‘Waziri Mkuu kwa ufanisi wa hali ya
juu.




Waziri Mhagama Aagiza kuimarishwa miundombinu ya mawasiliano Dar
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Serikali kupitia Ofisi ya Rais
TAMISEMI imeahidi kutoa kiasi cha
shilingi Milllioni 20 ili kuimarisha
kivuko cha kivuko cha
Magole/Mwanagati kilichopo katika
kata ya Mzinga Halmashauri ya Ilala
Mkoani Dar es salaam ili kiweze
kupitika muda wote.

Kauli hiyo imetolewa na Waziri wa
Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, (Sera,
Bunge na Uratibu) Mhe, Jenista
Mt wakati aki 17za na
wakazi waliojitokeza katika eneo hilo
la kivuko liloathirika na Mvua.
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wakati wa ziara yake iliyolenga
kupata taarifa zilizochukuliwa na
Kamati ya Mkoa ya Maafa juu ya
kudhibiti madhara ya zaidi mvua
yanayoweza kujitokeza.

Ameongeza kusema kazi ya
kuimarisha kivuko ifanywe na wakala
wa barabara vijijini TARURA haraka
iwezekanavyo.

“Kivuko hiki kitakapokuwa
kinapitika muda wote hakitarudisha
juhudi ya kwenda na Mpango wa pili
wa muda mrefu wa kujenga daraja la
kudumu,”alibainisha




Waziri mhagama alisema kuwa
serikali inatamani kuona shughuli za
wananchi zifanyika bila kusimama;
tunatamani watoto wetu waende
shule, tunatamani kina mama
wajawazito waende kupata huduma
za afya kwa wakati, tunapenda
wananchi  wajisikie . serikali yao
inawajali, alisema Waziri.

“Tunataka tutengeneze daraja livutie
machoni' pa watu, kile matumaini
kwa watu kwamba hii ni nyota ya
Mhe. Rais,  Dkt, Samia Suluhu
Hassan na wananchi washirikishwe
kiasi cha kutosha,” alifafanua

Waziri Mhagama
alielekezaTARURA _ kuifanya = kazi
hiyo kwa uaminifu mkubwa na kwa
hofu ya mungu, kwa sababu
mnasimamia uhai na maisha ya watu
na sisi tunawaamini na
tunawategemea.

Katika hatua nyingine Waziri
ameomba  wananchi  kuendelea
kuchukua tahadhari juu ya magonjwa
ya mlipuko; hali ya mvua inaweza
kutupelekea kwenye magonjwa ya
kuhara, magonjwa ya malaria.
Aliwaasa  wananchi  kuendelea
kusafisa vichaka na kujenga utaratibu

mzuri wa kusafisha mazingira yetu
na kila mmoja awe askari wa
mwenzake na kuhakikisha mifereji
yetu inakuwa safi na mapito ya maji
yanakuwa wazi.
Kwa upande Mkuu wa Mkoa wa Dar
es salaam Mhe. Mhe.  Albert
Chalamila alisema Mkoa wa Dar es
salaam umeathiriwa na wa ujenzi wa
kutawanyika, hivyo kasi ya ujenzi wa
miundombinu  imekuwa  gharama
kubwa, lakini lazima hilo lifanyike

kwa sababu ni huduma kwa
Wwatanzania.
Wataalamu wetu wamekuwa

wakisanifu ramani za-daraja lakini
bado hatujapata fungu la fedha kwa
ajili ya ujenzi wa daraja, na hapa
tunahitaji mkakakati mkubwa wa
kuzuia mto kutokula kingo zake.
:Tunajitahidi kuhakikisha wananchi
hawajengi mabondeni; na kulinda
mito dhidi ya shughuli za
kibinadamu, ikiwa ni sambamba na
kuhakikisha tunaunganisha miundo
mbinu ya mawasiliano ili mambo
yaweze kwenda vizuri,” alifafanua
Mkuu wa Mkoa.
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Mkuu, Sera Bunge na Uratibu

wtano, Offsi ya Waziri

%

Imeelezwa kuwa kundi la vijana kati
ya umri wa miaka 15 mpaka 24
wanaongoza kwa kuchangia
maambikizi

Asilimia 40 (40%).

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu anayeshughulikia masuala ya
Sera, Bunge na Uratibu Mhe. Jenista
Mhagama ameyasema hayo mapema
leo Ofisini kwake Jijini Dodoma
alipokuwa katika Mkutano na
waandishi wa Habari uliyohusu
maandalizi ya kilele cha
maadhimisho ya siku ya UKIMWI
Duniani, yanayofanyika Disemba
moia kila mwaka.

Serikali kuongeza nguvu mapambano ya VVU kwa kundi la vijana.

Akiongelea kuhusu maadhimisho
hayo yanayotarajiwa kafanyika kitaifa
Mkoani Morogoro mwaka huu,
Waziri Mhagama alisema tafiti
zilizopo zinaonesha kuwa kuna kila
sababu ya kuongeza nguvu kubwa
kwa kundi la vijana ili kuliondoa
kwenye uhatarishi wa maambukizi ya
vvu.

Aliendelea kusema kuwa
maadhimisho ya mwaka huu yatatoa
kipaombele kwa kiasi cha cha kutosha
kwa vijana kushiriki kikamilifu
kwenye majukwaa na matukio




yaliyoandaliwa kwenye maadhimisho
ya siku ya UKIMWI Duniani mwaka
huu nchini kote kutokana na sababu
kwamba vijana ndo waingia kwenye
maambukizi mapya kwa wingi.

“Tunapokwenda huko mbele walau
kwenye maadhimisho ya wiki ya
kuelekea siku ya UKIMWI Duniani,
tutoe nafasi ya kuwasikiliza vijana
kwa karibu zaidi wakongamane,
wakutane na viongozi wa dini na
viongozi wa kimila, na wakati

mwingine - tumekuwa tukifikiri
kwamba labda, mienendo ya
kimaadili kwa sasa imekuwa
ikichagiza vijana wetu kujikuta
wanaingia kwenye kundi la

maambukizi mapya kwa hivyo kwa
kipindi hiki kipaombele kitakuwa kwa.
kundi la vijana.” Alifafanua Waziri
Mhagama.

Aidha, Waziri Mhagama alisema
kuwa zaidi ya mara tano tafiti
zinaonesha kuwa wanawake
wamekuwa na uhiyari wa kupima
ukilinganisha na wanaume; ambao
hawajitokezi kupima na kuanza
matumizi ya dawa,

hivyo kuna kila haja ya Serikali
kupaza sauti juu kuwaomba kina baba
waingiwe na hali ya uhiyari katika
kufanya maamuzi ya kupima.

Kwa Upande wake -Makamu
Mwenyekiti wa Baraza la Taifa la
Watu wanaoishi na vvu

(NACOPHA) Bw. Emmanuel Reuben
Msinga alisema kuwa kupitia Kliniki
ya Huduma na Kinga (CTC) vijana
wanaweza kufikiwa kwa wingi na
kupata hamasa ya kupima kwa hiyari,
na vijana wanahamasishana kukubali
hali zao na namnaya kuwafikia yijana
wingine ili wakapime kwa hiayari.
Aliongeza kusema kuwa NACOPHA
ina kanda zake nchini na suala la
uhamasishaji kwa  sasa linafanyika
kuanzia ngazi ya Kata, Wilaya na
Mikoa.

Kauli Mbiu kwa Maadhisho ya Siku
ya Ukimwi Duniani kwa mwaka huu
inasema; “JAMIL IONGOZE
KUTOKOMZEA UKIMWI.”




SASA Yapongezwa upankanajl ‘wa mbegu bora za kilimo.

U SRR RAS s
aibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu
Sera, Bunge na Uratibu Mhe. Ummy
Nderiananga ameupongeza Wakala
wa Mbegu za Kilimo (ASA) kwa
kukamilisha Awamu ya Kwanza ya
Mradi wa  miundombinu ya
Umwagiliaji katika shamba la mbegu
Kilimi lililopo Wilaya ya Nzega
mkoani Tabora.
Mhe. Ummy ameyasema hayo wakati
wa ziara yake ya kikazi katika shamba
la mbegu Kilimi linalotekelezwa na
‘Wakala wa Mbegu za Kilimo (ASA)
kupitia Mradi wa Kuendeleza Kilimo
Kilimo
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na Uvuv1 (AFDP) unaoratibiwa na
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na
Uratibu ambapo amesema Taasisi
hiyo iliyopo chini ya Wizara ya
Kilimo imepiga hatua kwa utekelezaji
wa vitendo kwa ujenzi wa
miundombinu ya kisasa na imara ya
Umwagiliaji katika shamba hilo.
Amesema matarajio ya Serikali ni

kuona  uzalishaji wa  mbegu
unaongezeka kwa wananchi ili
kupunguza uagizwaji wa mbegu
kutoka Nchi jirani




ambapo baadhi ya wakulima
hushindwa kumudu gharama.
“Namshukuru sana Mhe. Rais Dkt.
Samia  Suluhu Hassan  kwa
kuhakikisha tufanya kilimo cha kisasa
na kupata fedha za kuendeleza sekta
hii muhimu lengo 1a ziara hii ni kuona
Mradi unavyoendelea hivyo
nampongeza Waziri wa Kilimo Mhe.
Bashe anafanya kazi kubwa sana
akishirikiana na ASA. Pia nimefurahi
kuona fedha inayokuja katika mradi
inafanya kazi iliyokusudiwa kuongeza.
tija katika uzalishaji wa
mbegu,” Alisema Mhe. Ummy.
Ameeleza kwamba Wizara ya Kilimo
imejipambanua kwa kuweka
miundombinu  ya = Umwagiliaji,
kuhamasisha vijana kukipenda kilimo
tofauti na awali kilichukuliwa kama
adhabu.

“T hauri

waendelee kuiamini Serikali wakati
tunafanya mapinduzi ya kilimo
watumie fursa hii hasa waliopo katika
maeneo haya na hata tutakapoanzisha
vituo hivi katika maneno mengine
basi wakulima watumie fursa hiyo
kuboresha  kilimo wajikwamue
kiuchumi,” Ameeleza.

Kwa upande wake Mtendaji Mkuu wa
‘Wakala wa Mbegu za Kilimo (ASA)
Dkt. Sophia Kashenge amesema
maelekezo yote yaliyotolewa na
Naibu Waziri yatafanyiwa kazi ikiwa
ni pamoja na kuongeza uzalishaji wa
mbegu ili kukidhi mahitaji ya
wakulima hapa Nchini huku akisema
kuwa wataendelea kuweka mikakati
ya kuimairisha usalama katika

mashamba  kuepuka  uharibifu
unaotokana na uingizwaji wa mifugo
katika mashamba hayo.

“Awali  kulikuwa na changamoto
kubwa ya mifugo kuingia katika
hamba lakini

jidi kutoa
elimu kwa vijiji vilivyopo katika
maeneo haya na tunaendelea

kuongeza ulinzi kimsingi mifugo ina
madhara makubwa kwa mashamba
ya mbegu na uzalishaji wa chakula
pale mifugo inapoleta magugu kupitia
kinyesi, wanaharibu rutuba ya
udongo, kuongezeka kwa magonjwa
kwa mazao hali inayoongeza
gharama za matunzo,” Alifafanua
Dkt. Sophia.




Tanzama kuendelea kufanya tathmini ya hiari katika utayari wa kukabiliana

na majanga

Hayo na Katibu Mkuu

Imeelezwa kuwa Serikali itaendel
kufanya tathmini ya hiari dhidi ya
utayari wake katika kukabiliana na
majanga hasa milipuko ya magonjwa
hivyo tathmini zitasaidia katika
kukabiliana na milipuko hiyo na
kuboresha ~ maeneo  mbalimbali
yanayolinda afya za watu wetu.

Ofisi ya Waziri Mkuu
anayeshughulikia masuala ya Sera,
Bunge na Uratibu Dkt. Jim Yonazi
wakati wa Kikao Kazi cha Makatibu
‘Wakuu Kupitia na Kujadili Rasimu ya
Taarifa ya Tathmini ya Hali ya
Utekelezaji wa Afya kwa Wote na
Utayari wa Kukabiliana na Dharura




kilichofanyika katika Ukumbi wa
Mikutano wa Ofisi ya TAKWIMU
Jijini Dodoma

Dkt. Yonazi alieleza kuwa, upo
umuhimu wa kufanya tafiti na
tathmini hizo kwa kuzingatia uwepo
wa milipugko ya  magonjwa
mbalimbali kwa ajili ya kuboresha
maeneo mbalimbali yanayolinda afya
Za watu wetu.

“Leo tumekutana na Makatibu
Wakuu na wataalam wetu kuangalia
namna ambavyo tathmin iliyofanyika
katika maeneo mbalimbali ikiwemo
upande wa sheria, mifumo na kuona
utayari wetu katika maeneo yote
muhimu  ikiwemo afya, maji,
miundombinu, ili kuhakikisha afya ya
mtanzania inalindwa, kwa kuwa
jambo hili ni la Kitaifa na
tunajilinganisha na mataifa mengine
ilikawa muhimu kufanya tathmini
hiyo ili kuona matunda ya matokeo
katika kuboresha afua za afya,”
alieleza Dkt. Yonazi.

Kwa upande wake Katibu Mkuu
Wizara ya Afya Dkt. John Jingu
amesema kuwa Wizara ya Afya

imeendelea kujipanga katika
kuhakikisha inakabiliana na
magonjwa ya milipuko endapo
ikitokea.

“Wizara ya Afya itaendelea
kuhakikisha huduma za afya

zinapatikana sehemu zote nchini,
tunaendelea kuhakikisha kunakuwa
na vitendea kazi na watenda kazi kwa
kuendelea kuajiri watumishi wa kada
ya afya na kuwa na utayari na weledi
wa kutosha katika kukabili majanga
endapo. yatatokea,” aslisema DKkt
Jingu

Aliongezea kuwa Wizira itaendelea
kuajiri watendaji na kuwajengea
uwezo kupitia mafunzo mbalimnbali
ili kuwa na mbinu za kutosha katika
kutoa huduma kwa jamii na
kuhakikisha afya za watu wetu
zinalindwa.

“Wizara imekuja na mpango wa
kuwa na community Health works
ambao watakuwa wanajitolea, sisi
tutawawezesha mafunzo na ujuzi

katika kuchukua hatua za awali
inapotekea suala la  maafa.”
Alisisitiza.
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___________ Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewana .

fisliasn kitengo cha Mawasiliano Serikalini Sy
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.

KATIBU MKUU
?‘ ge . OFISI YA WAZIRT MKUU
*& 2 MTAA WA RELINI, SL.P 980
WAREY 40480 DODOMA
Baruapepe, ps@pmo.go.tz, simu, +255262322480
Fax;255262324534, Tovouti;www.pmo.go.tz



