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Mkuu wa Tisa wa Lishe kwenye ukumbi wa hoteli ya Mount Meru jijini
Arusha Kushoto.



Manyara.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu) Mhe.
Jenista Mhagama ametoa wito kwa
watendaji wa Serikali; kujipanga na
kuhakikisha Muongozo wa uwekezaji
kwa Mkoa Manyara unawafikia
wananchi wote ili kufanya kazi kwa
tija.

Kauli hiyo ameitoa Mkoani Manyara
wakati wa Ufunguzi wa wiki ya
Kitaifa ya Vijana

tukio alilolifanya kwa niaba ya Waziri
Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa jana
tarehe 10/10/2023.

“Tunataka Muongozo huu uweze
kutoa fursa nyingi kwa vijana ili
uweze kujenga kizazi ambacho
kitatatumia Muongozo huu kwa

muda mrefu” alieleza.



Aliendelea kusema kuwa, Ofisi ya
‘Waziri Mkuu italeta timu ya baraza la
uwezeshaji kiuchumi, timu ambayo
itasaidia kujenga uwezo kwenye
dhana kutengeneza vitu asilia (Local
content) ili kuongeza tija na kuweka
mazingira wezeshi yatakayochochea
wanawekezaji.

“Makapuni  yaliyowekeza  katika
Mkoa wa Manyara yaone namna ya
kutumia fedha zile zinazorudi kwa
jamii, kwa kuwekeza katika vikundi
vya vijana wabunifu ili kupitia
muongozo wa uwekezaji usaidie
kuleta tija kwa vijana na maendeleo
ya Mkoa,” alihimiza

Akizungumza kuhusu madhimisho ya

wiki ya = vijana, Mhe. Waziri
Mhagama amesema ubunifu
aliyouona  wakati  alipotembelea

Mabanda, hasa uliofanywa na kijana
Said Mussa wa kubuni namna ya
kutengeneza taa za  magari
zilozoharibika na kurudisha katika
muonekano mpya ni ubunifu mzuri.
“Kijana Huyu wa Kitanzania
akifanikiwa kuhuisha teknolojia hiyo
basi tutakuwa uwezo huko mbele
kujenga viwanda vidogo

vidogo vingi vya kuzalisha taa za
magari nakusaidia kuongeza pato la
kigeni na Kubrand Tanzania ya Mhe.
Samia Kupitia Ubunifu wa Vijana,”
alisema.

Namshukuru sana Mhe. Mhe. Prof.
Joyce L. Ndalichako na Katibu Mkuu
Mhandisi Cyprian John Luhemeja
kwa kuridhia kumpatia Mkopo kijana
huyu ili kuhakikisha anafanya vizuri
katika ugunduzi alioufanya.

Naye Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu (Kazi vijana ajira na Wenye
Ulemavu) Mhe. Joyce Ndalichako
amesema wiki ya vijana inalenga
kutambua Mchango wa Waasisi wa
Taifa Hayati Mwl. Julius Kambarage
Nyerere na Hayati Shekh Abeid
Amani Karume.

Ameongeza kusema Maadhimisho ya
wiki ya vijana Kitaifa ya Mwaka 2023
yanayofanyika Mkoani Manyara,
kauli mbiu yake ni,” Vijana na Ujuzi
Rafiki kwa Mazingira na Maendeleo
Endelevu”. Maadhimisho ya vijana
yanakutanisha vijana na wananchi wa
Mikoa yote ya Tanzania Bara na
Visiwani ambapo vijana wanapata
fursa ya kubadilishana uzoefu
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Madereva wa magari yaendayo
masafa marefu ndani ya ndani na nje
Nchi  wamehimizwa  kuchukua
hadhari dhdi ya bukizi ya
virusi vya UKIMWI wakati wote
wanaofanya shughuli zao za
usafirishaji pamoja na kujenga
utamaduni wa kupima afya zao ili
kuanza matumizi ya dawa mapema
pindi watakapogundulika kuwa na
maambukizi.
Hayo yamesemwa na Naibu Waziri
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na
Uratibu Mhe. Ummy Nderiananga
wakati akizungumza na madereva wa
malori wanaoegesha malori hayo

| Madereva wa malori watakiwa kuchukua tahadhari maambukizi ya VVU

pamoja na kukagua Kituo cha
Maarifa ya UKIMWI Halimashauri
ya Wilaya ya Manyoni mkoani
Singida akiwa ameambatana na
Kamati ya Kudumu ya Bunge ya
Masuala ya Afya na UKIMWI .

Mhe. Ummy amesema lengo la kufika
katika kituo hicho ni kuzungumza na
madereva hao akisema wako katika
hatari kubwa ya kupata maambukizi
ya Virusi vya UKIMWI Kutokana na
shughuli zao za masafa marefu
pamoja na kukagua huduma za kiafya
zinazotolewa kituoni hapo.



“Nipende kuwakumbusha na
kuwasisitiza mjitokeze mpime afya
zenu ili mjue mko katika hali gani,
tunatambua kulingana na kazi zenu
mnatembea umbali mrefu na
mnaenda maeneo.mengi kama
mikoani na nje ya Nchi kwahiyo mko
hatarini kupata maambukizi mapya
ya virusi vya UKIMWI na niwaombe
mtumie kituo hiki cha Maarifa kupata
elimu ya UKIMWI na magonjwa
mengine ili muwe salama,” Amesema

Mhe. Ummy.
Aidha  Naibu = Waziri  huyo
amewakumbusha  kuendelea na

matumizi ya dawa kwa watu
wanaoishi na virusi vya UKIWMI ili
kuimarisha kinga ya ~mwili,
kujiepusha na magonjwa nyemelezi ili
waweze kufanya shughuli zao za
kiuchumi wakiwa imara kiafya huku
akiissisitiza jamii kutowanyanyapaa
watu wanaoishi na Virusi vya
UKIMWI  na  badala  yake
kuwaonyesha upendo, kuwajali na
kuwashirikisha katika maendeleo.
Aidha akisoma taarifa ya Kituo hicho
mbele ya Kamati ya Kudumu ya
Bunge ya Masuala ya Afya na
UKIMWI

Mratibu wa UKIMWI Halmashauri
ya Wilaya ya Manyoni Dkt. Ainea
Mlewa amebainisha kuwa hali ya
upimaji kuanzia mwezi Julai 2022
hadi Septemba 2023 jumla ya
madereva wa malori waliojitokeza
kupima maambukizi ya VVU ni 684
waliogundulika na  maambukizi
wakiwa ni 19 kati yao 15 ni wanawake
wakati wanaume wakiwa ni wanne
ambapo  waliunganishwa  katika
Kliniki ya tiba na mafunzo.

“Malengo ya mradi ni kuhamasisha
wananchi kupima bila uoga, kutoa
ushauri, kuhamasisha upimaji wa
VVU kwa hiari, kuhamasisha upimaji
kwa kutumia ushawishi wa mtoa wa
huduma, kutoa elimu ya UKIMWI
pamoja na matibabu ya magonjwa ya
zinaa, kupunguza maambukizi ya
VVU kutoka kwa mama kwenda kwa
mtoto, kugawa kinga na elimu ya
matumizi yake, elimu kwa vikundi
vya WAVIU na elimu sahihi ya
matumizi ya dawa za kupunguza
makali ya VVU,” Amefafanua Dkt.
Milewa.



_Naibu Waziri Mhe. Khamis Hamza Akumbusha wananchi kuchukua
tahadhari juu ya maambukizi mapya ya VVU na UKIMWI

Naibu ‘Waziri Ofisi ya Makamu wa
Rais anayeshughulikia masuala ya
Muungano na Mazingira Mhe.
Khamis Hamza ameiasa jamii
kuendelea kuchukua tahadhari dhidi
ya maambukizi mapya ya Virusi vya
UKIMWI nchini kwa kuendelea
kuzingatia elimu inayotolewa na
Tume ya Kudhibiti UKIMWI nchini
ili kuunga mkono jitihada za Serikali
dhidi ya mapambano hayo na
kuyafikia malengo yaliyopo.

Ametoa wito huo wakati
akizungumza na watumishi wa Ofisi
ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na
Uratibu alipotembelea na kujionea
shughuli zinazoratibiwa na ofisi hiyo
wakati wa Maadhimisho ya Wiki ya
Vijana na Wiki ya Kimataifa ya
kupunguza madhara ya maafa
yanayoendelea katika viwanja vya
Stendi ya zamani ya mabasi Babati
mkoani Manyara.



Ametoa wito huo wakati
akizungumza na watumishi wa Ofisi
ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na
Uratibu alipotembelea na kujionea
shughuli zinazoratibiwa na ofisi hiyo
wakati wa Maadhimisho ya Wiki ya
Vijana na Wiki ya Kimataifa ya
kupunguza madhara ya maafa
yanayoendelea katika viwanja vya
Stendi ya zamani ya mabasi Babati
mkoani Manyara.Maonesho
yanayoratibiwa na Ofisi ya Waziri
Mkuu Kazi, Vijana, Ajira na Wenye
Ulemavu ambapo yameambatana na
uwepo wa maonesho mbalimbnali ya
shughuli za uzalishaji, burudani,
ujasiriamali na michezo iliyobeba
jumbe za elimu kwa vijana katika
kuipamba wiki hiyo.

Naibu Waziri huyo amesema kuwa,
jamii haina budi kuendelea kujilinda
na kuwalinda wengine kwa kuzingatia
ushauri na elimu inayotolewa ili
kuhakikisha hali ya maambukizi
mapya ya Virusi vya UKIMWI nchini
ipungua na kuyafikia malengo ya
kuzifikia  sifuri  tatu  ifikapo
2030.“TACAIDS imeendelea kufanya
kazi nzuri ya kuifikia jamii kwa njia

“TACAIDS imeendelea kufanya kazi
nzuri ya kuifikia jamii kwa njia ya
elimu, ila endeleeni kuongeza nguvu
kwa vijana kwani ndilo kundi
linaloongoza kwa maambukizi bila
kusahau ni kundi muhimu katika
uzalishaji na kujiletea maendeleo
yetu, hivyo elimisheni kwa nguvu
watu wabadili mitazamo yao,”
alisema Mhe. Hamza

Aliongezea kuwa, Tume iendelee
kutoa elimu ya matumizi sahihi ya
Kondomu ili kupunguza maambukizi
ya VVU na UKIMWI hasa kwa kundi
la vijana nchini.

“Endeleeni kufunga makasha ya
kondomu katika maeneo yenye
mikusanyiko ya watu ikiwemo; kumbi
za burudani, baa na nyumba za
wageni lengo ni kuendelea kupunguza
maambuki ya VVU na UKIMWI,”
alisisitiza



Katibu Mkuu Kiongozi Aipongeza Ofisi ya Waziri Mkuu kwa usmla[mzl
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mzuri wa ujenzi wa mji wa serikali

Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi
Dkt. Moses Kusiluka ameipongeza
Ofisi ya Waziri Mkuu kwa Uratibu na
Usimamizi mzuri wa Ujenzi wa Mji
wa Serikali Mtumba Jijini Dodoma.
Ametoa pongezi hizo mapema
alipokuwa katika ziara maalum ya
Makatibu Wakuu ya kutembelea mji
wa Serikali Mtumba Dodoma
ambapo alisema mafanikio ya mradi
huu wa ujenzi wa Mji wa Serikali ni
kukamilika kwa ukamilifu wake
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akitolea mfano ujenzi wa Uwanja wa
Mashujaa kuwa ni alama kubwa
ambao utatumika kwa mambo mengi
ikiwa ni pamoja na wageni kujifunza
nini ambacho Tanzania imefanya.
“Tunathamini kazi yenu kubwa sana
mnayofanya, kama tulivyosema awali
kwenye Wasilisho, hii kazi inahitaji
Uratibu kwa Sababu ni kazi ya
Serikali, siyo kazi ya mmoja kuwa
amemaliza na wengine kujisikia
vibaya, tunashukuru kwa kutupitisha
kwenye kazi kuanzia mwanzo,



tumeona juhudi kubwa za wataalamu
wetu na wasimamizi lakini pia
tumeona kazi kubwa iliyopo mbele na
tunatambua kwamba baadhi ya
wadau wanakaribia kumaliza kazi
zao.” Alisema Mhe. Balozi Kusiluka.
Aliendelea kusema kuwa bado kuna
muda wa kutosha wa kutatua
Changamoto ndogo  zilizobainika
katika ziara hiyo; na kusisitiza
kuutazama mradi huo kwa ujumla
wake kama Serikali moja, na kazi ya
uratibu ikiendelea lakini pamoja na
kuimarisha timu ya wataalamu wa
ngazi zote katika ujenzi na
kuwasikiliza, “Ni Fursa Pekee
ambayo tumepewa ya kujenga Makao
Makuu ya Serikali mapya na Serikali
imetoa fedha nyingi kwa hivyo ni
lazima sisi wataalam tufanye kazi
inavyopaswa.” Alisisitiza.
Alimshukuru Mhe. Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt
Samia Suluhu Hassan kwa kutoa
fedha za kutekeleza mradi huo, na
kuwapa uhuru wataalam kufanya kazi
ya kitaalam inavyopaswa, na kushauri
wadau wengi kushiriki katika kazi
hiyo pamoja na kujadili mambo ya
kitaalam

ili watu wengi waweze kujifunza

Kwa Upande wake Katibu Mkuu
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na
Uratibu Dkt. Jim Yonaz alisema
swala la ushirikishwaji wa wataalam
katika ujenzi wa mji wa Serikali ni
swala la muhimu sana, na wadau
mbalimbali wanashirikishwa kwa ajili
ya kuja kuwekeza katika maeneo
mbali mbali ambayo yametengwa
katika mji huo wa Serikali,na
majengo hayo ya Mji wa Serikali yapo
katika  hatua  mbalimbali  za
ukamilishwaji.



Ofisi ya Waziri Mkuu Kuendelea kushirikiana na wadau wa masuala ya

lishe.

Katibu Miuu Ofisi ya Waziri Mikuu
Sera, Bunge na Uratibu Dkt. Jim
Yonazi amekutana na kufanya
mazungumzo na wadau wa
maendeleo wa Shirika Helen Keller

Tanzania ofisini kwake Jijini
Dodoma.
Miongoni mwa masuala

yaliyojadiliwa ni  pamoja na
kuimarisha ushirikiano na wadau hao
katika kuhakikisha sekta ya lishe
inapewa kipaumbele ili kuwa na Taifa
lenye lishe bora kuanzia ngazi ya
familia.

Dkt. Yonazi amesema Ofisi ya Waziri
Mkuu itaendelea kusirikiana na
wadau wa maendeleo kuhakikisha
afua za lishe zinaboreshwa kwa
wananchi  kuhamasishwa  kula
vyakula vyenye virutubisho kwa
kuzingatia mazingira yao
yanayowazunguka  pamoja  na
wananchi kupewa elimu ya magonjwa
yasiyopewa kipaumbele ili kujikinga
kwa ustawi wa Taifa.

"Ipo haja ya kushirikiana pamoja
tuhakikishe wananchi tunabadilisha
fikra za Jamii kuhusu masuala va lishe

Shirika

Naye
linalojishughulisha na masuala ya
lishe la Helen Keller Tanzania, Dkt.

Mkurugenzi  wa

Deogratius Ngoma ameeleza
kwamba jukumu lao kubwa ni
kujenga uelewa kwa jamii kuhusu
vyakula hatarishi vinavyosababisha
magonjwa yasiyoambukiza.



Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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