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‘Waziri Mhagama, Ahimiza kuwepo muongozo na mfumo wa
ufuatiliaji na utendaji wa shughuli za serikali

Wazirj wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu anayeshughulika na (Sera,
Bunge na Uratibu) Mhe. Jenista
Mhagama, Ameitaka Idara ya
Ufuatiliaji na Tathmini ya Utendaji
wa Shughuli za Serikali, kuharakisha
kutengeneza Mfumo wa Ufuatiliaji na
Tathmini wa Utendaji wa Shughuli za
Serikali Pamoja na kukamilisha na
kuzindua haraka Mwongozo wa
Ufuatiliaji na Tathmini ndani ya nchi
utakaotumika na Seriali kwa ujumla,
‘Wizara, Taasisi na maeneo yote ya

Utendaji kazi ndani ya Serikali.
Ameyasema hayo Jijini Arusha,
alipofungua Mkutano wa

Mazingativu uliyohusisha, Viongozi,
watumishi wa Ofisi hiyo Pamoja na
Taasisi zake.

Sambamba na hilo, Pamoja na
kuonesha Imani wa Mkurugenzi wa
Idara hiyo mpya, Waziri Mhagama
aliitaka pia idara hiyo kuwa na
Ubunifu

e

“Jaribuni kununua mifumo, miundo
na taratibu za kufanya ufuatiliaji na
Tathmini kutoka kwenye mataifa
mengine, ili tuweze kuitangaza Taifa
letu kwa kazi hili kuwa tunaweza
kufanya vizuri” Alisisitiza Waziri
Mhagama.

Aidha, Waziri Mhagama alisema
anahitaji kupata taarifa ya Ufuatiliaji
na Tathmini ya Utendaji wa Ofisi
yake na Serikali kwa ujumla wa kila
robo mwaka ikiwa ni katika
kuboresha Eneo hilo.

Akizungumzia kuhusu Uchapishaji
wa Nyaraka za Serikali, Waziri
Mhagama alisema katika eneo hilo,
katika mwaka huu Mpya wa Fedha
2023/2034, Serikali imejiwekea
mkakati wa kuongeza Maduhuli na
mapato ya yake kupitia Mpigachapa
Mkuu wa Serikali, ambapo ujenzi wa
Mradi wa Mkakati wa kiwanda kipya
cha Mpigachapa Mkuu wa Serikali
Umefikia asilimia 97%



“Tumeshaanza kufanya manunuzi ya
mashine za kisasa, na tumeshafufua
mashine ambazo zilikuwa
zimehariba.

Nisisitize Chapa muendeshe kiwanda
kwa Ubunifu, jengeni fikra mpya
boresheni mifumo miundo na namna
ya uhifadhi na uchapaji wa nyaraka za
Serikali, nataraji kiwanda hiki
kinaweza kikajiuza na kinaweza
kikapata soko la nchi za kusini mwa
Afrika SADC na katika na Soko la
nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki,
pale mnalo jambo na kazi kubwa ya
kufanya, na mazingativu haya
yawasaidie kujiongoza na kupata
picha na fikra ambazo zitatuvusha.”
Alisisitiza Waziri Mhagama
Akiongea katika Mkutano huo wa
Mazingativu, Katibu Mkuu Ofisi ya
‘Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu
Dkt Jim Yonazi alisema kuwepo kwa
Ofisi hiyo Jijini Arusha katika
Mkutano huo ni kutokana na nia ya
Ofisi hiyo kuhakikisha kwamba
inatenda majukumu yake kwa
umakini na kwa utimilifu ikiwa ni
pamoja na Uratibu wa shughuli za
Serikali kwa ujumla na kwenye
maeneo mengine.

“Tunaweza kujifunza kutoka hapa
ndani ya nchi mambo mengi na
tukatumia ubunifu na wataalam wa
ndani katika utendaji na hakuna mtu

anaweza kuwa mbunifu katika
mazingira yenye stress, hivyo
tunaweza kuweka mazingira wezeshi
kwa watumishi na kukuza na
kuongeza uelewa katika
utendaji.” Alisema




Waziri Mhagama Ahimiza mashirikiano

T e A
Wazm wa Nchi Ofisi ya Wazm
Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu ) Mhe.
Jenista Mhagama ameitaka Idara ya
Ufutiliaji na Tathimini ya Utendaji wa
Shughuli za Serikali kushirikiana na
Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na
Rushwa Nchini, (TAKUKURU)
katika kutumia Mfumo wa Kitaifa wa
Ufuatiliaji na Tathimini ya Utendaji
wa Shughuli za Serikali, ili kuweza
kuondoa upendeleo, Rushwa na kutoa
huduma bora kwa wananchi katika
utendaji Serikalini.

Kauli hiyo ameitoa leo Jijini Dodoma
alipokuwa katika kikao kazi cha
Mapitio kilichohusisha Wakurugenzi,
wa Idara na Wakuu wa vitengo wa
Ofisi hiyo ambapo,

e

—— o
imefanya wasmsho la Mfumo wa
Taifa wa Ufuatiliaji na Tathmini ya
Utendaji wa shughuli za Serikali.
Waziri Mhagama Alisema kuwa,
eneo la Ufuatiliaji na Tathmini ni
eneo ambalo haliwezi kukwepeka
“Leo Tumekutana hapa tumefanya
kazi nzuri ya kufanya mapitio na
kuangalia ramani hii ambayo inaanza
na kuwa na mfumo wa Ufuatilia na
Tathmini Nchini, kama nyenzo
muhimu sana ya Utendaji kazi ndani
ya Serikali.” Alisisitiza

Aliendelea kusema kuwa, Mfumo
huu utasaidia kushauri namna ya
kujipanga na namna ya kufanya kazi
ndani ya Serikali,



“Mfumo huu utusaidie kuchakata
kila kitu na kutusaidia kupata
matokeo sahihi kwa jambo sahihi na
shughuli sahihi, katika kupima
utendaji kazi na matokeo yake.”
Alifafanua.

Aidha, Alisema pia kwa Mujibu wa
Sheria kuna Taasisi ambazo
zimekasimiwa majukumu ya kufanya,
zinazofanana na Idara hii akitolea
mfano Tume ya Taifa ya Mipango, na
kusema ni lazima kukutana na Tume
hii ya Mipango ili kila mtu afanye kazi
kwa kufuata Sheria na Kuzingatia
Mifumo iliyopo. “Ni lazima kufanya
Tathmini na Ufuatiliaji wa matumizi
sahihi ya fedha katika Utekelezaji wa
Miradi na utendaji wa shughuli za
Serikali, eneo hili kwenye mfumo
liwekwe vizuri na liweze kutusaidia,”
Alisema. Kwa Upande wake Naibu
Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu
(Sera, Bunge na Uratibu) Mhe. Ummy
Nderiananga, Alisema Mamlaka ya
Serikali Mtandao (Ega) imefanya
wasilisho zuri lenye kutoa muelekeo
wa Utendaji wa Shughuli za Serikali
Utakaosaidia Ofisi ya Waziri Mukuu
kuratibu vizuri shughuli za utendaji
Serikalini .



Naibu Waziri Ummy, Atoa wito kwa wananchi kutembelea vivutio vya
utalii

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu
anayeshughulikia na (Sera, Bunge na
Uratibu) Mhe. Ummy Nderiananga
ametoa rai kwa wananchi, Taasisi na

Wmaﬂungamkono juhudi za

Serikali kwa kutembelea kuno vyetu

vya utalii wa ndanig

Wito huo umetolewa wakati angozx =

na Watumishi wa Ofisi ya Waziri
Mkuu na Taasisi ' zake,
walipotembelea Mamlaka ya hifadhi
ya Ngorongoro baada ya kutoka
katika+ Mkutano wa Mazmgatlvu
Mkoani Arusha. e
"Tunamshukuru = na
‘Mhe. Rais Dkt. Samia SulghuHassan
kwa juhudi kubwa alizozifanya katika
sekta ya utalii kupitia filamu ya Royal
tour," alibainisha.

"Tumefika Ngorongoro na
tumejionea  wageni  wamefurika
wamekuja kujionea vivutio vya
utalii." Alisisitiza.

kump:mgeza |

Aidha, alitoa shukrani nyingi Kwa
Mhe. Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe.
Kassun Majallwa kwa kutoa ruhusa
yal ibel 0 hilo la Mamlaka
ya hifadhi‘ya Ngorongoro.

Aliongeza Kwa kusema kuwa, ziara

Dhiyo imeimarisha upendo, uongozi na

urafiki kati ya viongozi na watumishi
na itaongeza hari'ya utendaji kazi.
Kwa upande wake Katibu Mkuu Ofisi
ya Waziri Mkuu anayeshughulikia na
(Sera, Bunge na Uratibu) Dkt. Jim
~ Yonazi amesema, \ziara hiyo ni
Maelekezo ya' Mhe. Waziri Mkuu
kwa lengo la kuhakikisha kwamba
tuna viongozi wa kusimamia Sera na
wanalifthamu  eneo = la  utalii
wanaloliratibu  Sera zake katika
Serikali.



RIBU ENEO LA HIFADHI va
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Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia na (Sera, Bunge na
Uratibu) Mhe. Ummy Nderiananga akiwa katika picha na Katibu Mkuu,
Ofisi ya Waziri Mkuu, anayeshughulika na (Sera Bunge na Uratibu) Dkt.
Jim Yonazi na Naibu Katibu Mkuu Bwn. Anderson Mutatembwa
alipotembelea Mamlaka ya hifadhi ya Ngorongoro.



Dkt. Yonazi: Sekta ya kilimo kuchagiza pato la Taifa

Serikali imeendelea kutoa kipaumbele
katika kuendeleza sekta ya kilimo
nchini kwa kuzingatia umuhimu na
tija ya sekta hiyo katika maendeleo ya
Taifa.
Kauli hiyo imetolewa na Katibu
Mkuu Ofisi ya Wazii Mkuu
anayeshughulikia masuala ya Sera,
Bunge na Uratibu Dkt. Jim Yonazi
wakati akihutubia katika kikao cha
Awali cha Wadau kwa ajili ya zoezi la
Tathmini §a| Nusu Muhula na
U;ggda}u Mpango wa Utekelezaji wa
amu ya Kuendeleza Sekid ya
Awamu ya Pili (ASDP II) kwa
a mingine mitano kilichofanyika
Dar es salaam.

f- Yonazi alieleza kuwa sekta ya
‘kﬂlmo ni muhimu kwa Taifa na
tegemeo kwa maisha ya wananchi
wengi kwani huongoza inaongoza
kwa uchangiaji mkubwa katika pato
la Taifa, na robo tatu ya bidhaa
zinazouzwa nje ya Nchi.

Aliongeza kuwa sekta ya kilimo
imeendelea kuwa chanzo cha chakula
pamoja na utoaji wa fursa za ajira
zaidi ya asilimia 75 ya Watanzania
ambapo katika mwaka 2021, sekta
hiyo- ilichangia~asilimia 26.1 katika
shughuli za kiuchumi katika Pato la
Taifa.

Alifafanua_kuwa, kilimo kimekuwa
na uhusiano na sekta/zisizo za kilimo
Kkupitia usaﬁnsha]l kwenda kwenye
usindikajiwa | mazad ya |
matumizi 1a uuzaji
pamo;a na malighafi lcwd”@i
‘masoko kwa bidhaa zilizote
akieleza kuwa hatua hiyo ime
ongezeko la bajeti kubwa katika:

ya kilimo, kwa -miaka 1
mfululizo.™ -
Aidha  alitumia  fursa  hiyo
kuwapongeza  wadau mbalimbali

wanaoendelea kuunga mkono jitihada
za Serikali katika kuyafikia malengo
yake ikiwemo Shirika la Kilimo na
Chakula Duniani (FAO).



“Nichukue fursa kulishukuru Shirika la Kilimo na Chakula Duniani (FAO)
kwa kuunga mkono juhudi hizi ambapo wamewezesha kwa kujengea
uwezo timu ya wataalam wa ndani itakayoshirikiana na Mshauri Elekezi
katika zoezi hili. Timu hiyo itakuwa na mchango mkubwa katika kutoa
taarifa na maoni ambayo yatazingatiwa na Mshauri Elekezi kabla ya vikao
vya wataalam na viongozi,”alisema Dkt. Yonazi.

Aidha, alishukuru ushiriki wa Makatibu Wakuu na Wakuu wa Taasisi
ikiwa ni pamoja na kuwaruhusu wataalam wao kushiriki katika kikao
hicho muhimu kwa sekta ya kilimo.



UZINDULL WvA I
ZA KISEKTA ZA

TAREHE 25

Mwongozo wa Uandaaji na Uandishi wa Sera za Kisekta, Zanzibar |

— 2022 wazinduliwa

‘Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais (Sera, Uratibu na Baraza
la Wawakilishi) Mhe.Hamza Hassan Juma amezindua Mwongozo wa
Uandaaji na Uandishi wa Sera za Kisekta, Zanzibar — katika Ukumbi wa
Shekh Idrissa Abdul - Wakili Kikwajuni Zanzibar.

Akizungumza wakati wa uzinduzi huo amesemea kuwa ni miongoni mwa
muendelezo wa utekelezaji wa hati ya kisheria Nambari 14 ya mwaka 2020
iliyoitaka ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, Sera, Uratibu na Baraza la
‘Wawakilishi kupitia Waziri mwenye dhamana ya Wizara hiyo kusimamia



Mhe. Hamza alisema, Ofisi yake
imechukua jitihada mbali mbali za
kuifanyia kazi hati hiyo ya kisheria
ikiwemo kufanya tathmini ya
Utekelezaji wa Sera za Serikali
ambapo tathmini ya kina kwa Sera 39
ilifanyika na mambo mbalimbali
yalibainika yakiwemo mapungufu,
mafanikio na changamoto zilizopo
katika kusimamia uratbu wa
uandaaji na utekelezaji wa Sera
nchini.

“Miongoni mwa  changamoto
zilizobainika ni kutokulingana kwa
miundo ya kisera nchini jambo
ambalo linaweza kurejesha nyuma
upatikanaji halisi wa utekelezaji wa
Sera.Aidha, kupitia Ripoti ya
Tathmini hiyo pamoja na mambo
mengine Ofisi yangu imeandaa
Mwongozo huu ambao utakuwa
umetatua changamoto mbali mbali na
utaleta matarajio mazuri katika
uratibu wa Sera nchini kwa maslahi
ya nchi yetu,” alisema Mhe. Hamza
Aliongezea  kuwa  Mwongozo
umezingatia miongozo ya Kikanda na
Kimataifa, Ilani ya Uchaguzi 2020 —
2025 na Mipango ya Maendeleo
Endelevu ya Kitaifa na Kimataifa.

“Ofisi inaimani kikao hichi chenye
ushiriki wa Makatibu wakuu,
Manaibu Makatibu Wakuu, Wakuu
wa Taasisi, Wakuu wa Mashirika,
‘Wakurugenzi, Wakuu wa Vyuo, Sekta
Binafsi na  Maafisa  Viungo
wanaosimamia Sera ni ishara njema
inayoonesha Serikali ya Mapinduzi ya
Zanzibar inavyojali ushirikishwaji wa
Taasisi za Umma na za Binafsi katika
kusimamia maendeleo ya nchi hii,”
alieleza.

Aidha, uzinduzi ulihusisha wajumbe
kutoka Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Ofisi ya Waziri Mkuu ikiwa
ni ishara na kielelezo cha Muungano
wetu  kuhakikisha  inaendeleza
mashirikiano  hasa katika Sera
zinazotekelezwa katika pande zote
mbili za Muungano kwa kuwa na
mikakati ya pamoja ya utekelezaji wa
Sera zenye sura ya Muungano.

Alitoa wito kwa Wizara zote kutoa
elimu stahiki ya Sera zao na kuandaa
utaratibu wa ushirikishwaji wa wadau
husika katika uandaaji na utekelezaji
wa Sera hizo sambamba na kuufanyia
kazi mwongozo huu kwa manufaa ya
umma.



Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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