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Utendaji wa shughuli za Serikali kufanyiwa tathimini

IDARA ya Ufuatiliaji na Tathmini ya
Utendaji, Serikali Kupitia Ofisi ya
Waziri Mkuu, Sera, Bunge na
Uratibu, ina jukumu kubwa la
kusimamia, kufuatilia na kutathmini
utekelezaji wa sera, mipango,
programu, miradi na mikakati
mbalimbali inayotekelezwa ndani ya
Serikali.

Hayo yamesemwa na Naibu Waziri
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na
Uratibu, Mhe. Ummy Nderiananga
alipofungua mkutano wa wadau wa
maendeleo ambao pamoja na mambo
mengine, ulijadili swala zima la
tathmini na ufuatiliaji wa shughuli za
Serikali pamoja na kongamsno la wiki
ya Ufuatiliaji, Tathmini na mafunzo
itakayofanyika ~mapema  mwezi
Septemba mwaka huu.



Mhe. Nderianaga alisema, baada ya
Serikali kufanya maboresho ya
Muundo wa Ofisi ya Waziri Mkuu
(Sera, Bunge na Uratibu) 2022/23,
Idara hiyo mpya iliyoanzishwa, ndiyo
inahusika moja kwa moja na kuandaa
taarifa za utendaji wa Serikali za kila
robo mwaka, nusu mwaka na taarifa
za mwaka ikiwemo taarifa za
kelezaji wa miradi inayc wa
ndani ya Taasisi za Umma na
utekelezaji wa Malengo ya kimataifa
na kikanda na Ajenda ya Maendeleo
ya Afrika.
“Taarifa hizi, zitaonesha mwenendo
na mwelekeo katika utendaji wa
majukumu ya taasisi zote za Umma
zikiwemo Wizara, Idara za Serikali
zinazojitengemea, Wakala za Serikali,
Mashirika ya Umma, Sekretarieti za
Mikoa na Mamlaka za Serikali za
Mitaa”. Alisisistiza Naibu Waziri.
Aidha, Naibu Waziri aliendela
kusema kuwa ,Taarifa ya mwaka ya

utendaji wa  Serikali itakuwa
ikisomwa Bungeni kuanzia mwaka
ujao wa fedha (2023/24)

ili kutoa taswira halisi ya uwazi na
uwajibikaji wa Taasisi zote za Serikali
kwa Wananchi.

“ili kuwezesha Ofisi kupata taarifa
hizi, itakuwa inafanya ufuatiliaji wa
mara kwa mara wa viashiria vya
utendaji kazi na kutoa taarifa katika
ngazi mbalimbali.” Alifafanua
Awali, Naibu Waziri Nderiananga
alisema kuwa Ofisi hiyo ipo
maandalizi ya Kongamano la Pili la
Wiki ya Kitaifa ya Ufuatiliaji,
Tathmini na Kujifunza linalotarajiwa
kufanyika kuanzia tarehe 12 — 15
Septemba, 2023 Mkoani Arusha,
Kongamano ambalo litawaleta
pamoja, wadau wa maendeleo wa
ufuatiliaji na tathmini ya Utendaji
kazi ili kupashana habari na kupeana
uzoefu wa namna ya kusimamia
utekelezaji wa mipango, programu na
miradi mbalimbali na kuonesha
namna inavyosaidia jamii.




KATIBU MKUU DKT. YONAZI Ahimiza watumishi kuwa na tabia ya

kupima afya

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Miuu
anayeshughulikia masuala ya Sera,
Bunge na Uratibu amewakumbusha
watumishi wa ofisi yake kuwa na
tabia ya kupima afya zao mara kwa
mara ili kuendelea kutekeleza
majukumu yao kwa lengo la kuongeza
ufanisi na kuyafikia malengo ya
Serikali.

Ametoa kauli hiyo wakati akifungua
kikao chake na watumishi wa ofisi
hiyo kilichofanyika Jijini Dodoma
ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya
Kilele cha Wiki ya Utumishi wa
Umma Juni.

Katibu Mkuu huyo amesema upo
umuhimu wa kujizoeza kupima afya
hususan kwa magonjwa  sugu
yasiyoambukiza



yasiyoambukiza kwani yameendelea
kuwa changamoto hasa kwa watu
wenye umri mkubwa.

“Ni muhimu tumepata fursa ya
kukumbushwa kupima afya zetu, hii
ni changamoto inayotukabili, hivyo ni
muhimu kuzingatia ushauri wa afya
na masharti ya namna ya kuboresha

masuala yanayohusu afya zetu,
“alisema Dkt. Yonazi
Pamoja na hilo aliwakumbusha

watumishi kuwa na tabia ya kufanya
mazoezi ili kuendelea kutekeleza
majukumu wakiwa wenye afya na
kuwa na matokeo chanya.

Aidha aliutumia mkutano huo
kuwaasa watumishi hao kuongeza
ubunifu katika kutekeleza majukumu
yao ya kila siku huku wakizingatia
sheria, kanuni na taratibu za utumishi
Wa umma.

“Mkutano huu ni sehemu ya
maadhimisho ya Wiki ya Utumishi
wa Umma ambayo tulianza
kuiadhimisha tarehe 16 Juni, 2023 na
leo ndio kilele Wiki hii tunaitumia

kutafakari namna tunavyotekeleza
majukumu  yetu kwa  kipindi
kilichopita,

kujadili namna ya kutoa huduma bora
kwa jamii ya Watanzania, kujifunza
mbinu mpya na kuibua changamoto
zinazotukabili ~katika  kutekeleza
majukumu  yetu kwa lengo la
kuzitafutia ufumbuzi,"alisisitiza

Pia aliwahimiza Watumishi kuendela
kufanya kazi kwa wupendo na
kuheshimiana kwani kwa kufanya
hivyo  wataendelea  kutekeleza
majukumu yao kwa amani.

“Ni falsafa yangu kuona watu
ninaowaongoza wanafanya kazi kwa
upendo na kushirikiana, ni lazima
kuhusiana na kuwa na mashirikiano
mazuri, napenda kufanya kazi na
watu wanaoheshimiana na wenye
amani siamini kama mtu anaweza
akafiri vizuri iwapo hana amani
ndani”alisisitiza Dkt. Yonazi

Akitoa neno la shukrani Mwenyekiti
ya TUGHE wa Ofisi ya Waziri Mkuu
Bi. Numpe Mwambenja alipongeza
uwepo wa mkutano huo huku
akieleza kuwa ni nyenzo muhimu kwa
kuongeza motisha kwa watumishi wa
umma, na imeonesha kujali na
kuendelea kuleta umoja kazini.

N e |



SERIKALI Yatia saini mkataba tathimini ya mazingira

Serikali imetia saini Mkataba wa
kufanya Tathmini ya Athari ya
Kimazingira na Kijamii kwa ajili ya
Ununuzi wa Meli za Uvuvi , Kupitia
Programu ya Kuendeleza Kilimo na
Uvuvi (AFDP).

Akizungumza mara baada ya kutia
saini mkataba huo Jijini Dodoma,
Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
Sera, Bunge na Uratibu Dkt. Jim
Yonaz amesema mkataba huo
,utawezesha kufanyika kwa tathmini
ya athari ya mazingira pamoja na
matengenezo ya meli zitakazotumika
katika uvuvi wa Bahari Kuu ili kupata
mazao ya bahari yatakayochangia
katika uchumi wa Nchi.



Dkt. Yonaz aliendelea kusema kuwa,
sambamba na tathmini hiyo pia
utafanyika upembuzi yakinifu katika
kuundwa kwa vyombo hivyo kazi
itakayofanyika kwa muda wa siku 75
ambapo itagharimu shilingi milioni
349 huku akisisitiza umakini katika
usimamizi wa utekelezaji wa kazi
hiyo.

“Tanzania inazo rasilimali nyingi za
majini, sasa ili kuhakikisha tunainua
uchumi kupitia Uchumi wa Bluu
Serikali imeona ni  muhimu
kutengeneza meli kubwa zitakazovua
katika kina kirefu ili kupata mazao ya
bahari ambapo meli nne
zitatengenezwa kwa ajili ya Zanzibar
na Meli tano kwa Tanzania Bara
hivyo kukamilika kwake kutasaidia
kuinua uchumi wa Taifa." Amesema
Dkt. Yonazi.

Pia Katibu Mkuu huyo amewahimiza
wadau wa uvuvi ambao ni Shirika la
‘Uvuvi Tanzania (TAFICO) na Shirika
la Uvuvi la Zanzibar (ZAFICO)
kushirikian ana Mkandarasi huyo
kuhakikisha

kazi hiyo inafanyika kikamilifu huku
akihimiza kila mmoja kuwajibika kwa
sechemu yake kwa lengo la kupata
matokeo chanya.

Kwa upande wake Mkurugenzi
Mkuu wa Kampuni ya Ushauri wa
masuala ya Mazingira (TANSEQ)
Bw. Lusako Raphael amebainisha
kwamba lengo la kufanya tathimini

hiyo ni  kuhakikisha  mradi
hausababishi athari hasi katika
mazingira na jamii.

“Mradi huu unalenga kuwezesha
ununuzi wa meli pamoja na
uanzishwaji wa viwanda vya
kuchakata samaki hivyo tunategemea
kupata ushirikiano kutoka kwa wadau
wote kama ZAFICO, TAFICO na
‘Wizara ya Kilimo. Pia kuna mkakati
wa kudhibiti athari za mazingira
ambao ndiyo utakuwa muongozo wa
utekelezaji wa mradi' Ameeleza
Mkurugenzi huyo.

Ikumbukwe kuwa AFDP ni mradi wa
Kuendeleza Kilimo na Uvuvi
unaoratibiwa na Ofisi ya Waziri
Mkuu Sera, Bunge na Uratibu
ukifadhiliwa na Mfuko wa Kimataifa
wa Maendeleo ya Kilimo
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Majanga

Serikali kupitia Ofisi ya Waziri
Mkuu imesema itaendelea kuimarisha
ushirikiano na sekta mbalimbali
katika kukabiliana na maafa ili
kuhakikisha wananchi  wanaishi
katika mazingira salama.

Kauli hiyo imetolewa Mkoani
Singida na Mkurugenzi wa Idara ya
Menejimenti ya Maafa

==y
MEJA JENERALI MBUGE “Tuimarishe ushirikiano kukabili

Ofisi ya Waziri Mkuu Meja Jenerali
Charles Mbuge wakati akifungua
kikao kazi cha Watalam waliokutana
kwa lengo la Kuhuisha na Kutafsiri
Mwongozo wa Utekelezaji wa Dhana
ya Afya Moja.

Meja Jenerali Mbuge amesema
kumekuwa na ongezeko kubwa la
mwingiliano wa binadamu, wanyama
na mazingira ambao husababisha
kutokea kwa magonjwa



mbalimbali yanayotoka kwa
wanyama na kwenda kwa binadamu

hivyo ipo haja ya  kuwepo kwa
ushirikiano wa sekta mbalimbali
katika  kujlandaa, kuzuia na

kukabiliana na majanga hayo.
“Tunahuisha mwongozo huu kwa
sababu ya mabadiliko ya sheria na
kanuni za usimamizi wa Maafa.
Mwongozo huu ni muhimu katika
kurahisisha ushirikiano wa kisekta ili
kujenga na kuimarisha ustahimilivu
wa jamii dhidi ya milipuko ya
magonjwa na dharura zingine zenye
madhara kwa afya ya binadamu,
wanyama na mazingira,” Amesema
Meja Jenerali Mbuge.

Ameongeza kuwa kwa mujibu wa
Mashirika ya Umoja wa Mataifa
husisitiza yakiwemo Shirika 1la
Chakula na Kilimo la Umoja wa
Mataifa (FAO), Shirika la Afya
Ulimwenguni (WHO), Shirika la
Umoja wa Mataifa la Afya ya
‘Wanyama (WOAH) na Programu ya
Mazingira ya Umoja wa Mataifa
(UNEP) kwa pamoja husisitiza
ushirikiano wa sekta mbalimbali ili
kuwa na mikakati na sera za pamoja,

katika kuimarisha afya ya wanadamu,
wanyama na mazingira.

“Ii kutekeleza dhana ya Afya moja,
ni muhimu kuwa na miongozo
mbalimbali ili kurahishisha uratibu na
utendaji katika ngazi zote. Napenda
kuchukua nafasi hii kuwashukuru
FAO ambao walianzisha mchakato
wa kutengeneza mwongozo huu
ambao katika kikao hiki utauhuishwa
na kutafsiriwa,” Ameeleza.

Aidha amebainisha kuwa  Ofisi ya
‘Waziri Mkuu, Idara ya Menejimenti
ya Maafa ina wajibu wa kuratibu
utekelezaji wa dhana ya Afya Moja
kwa kuzingatia Sera ya Taifa ya
Menejimenti ya Maafa ya 2004,
Sheria ya Usimamizi wa Maafa Na. 6
ya Mwaka 2022 na kanuni zake za
mwaka 2022 pamoja na Mkakati wa
Afya Moja 2022-2027.




GLOBAL FUND Kuendelea kuiunga mkono TANZANIA

SER_IKALI imepongeza jitihada
zinazofanywa na Mfuko wa Dunia
katika kufadhili miradi
inayotekelezwa kwenye afua za
kupambana na UKIMWI, Malaria,
Kifua Kikuu pamoja na uboreshaji wa
mifumo ya utoaji wa huduma za afya
nchini kwa lengo la kuendelea kuwa
na huduma bora za afya.

Pongezi  hizo  zimetolewa na
Mkurugenzi Msaidizi Idara ya Sera
na Uratibu wa Shughuli za Serikali
Ofisi ya Waziri Mkuu Bw. Crispin
Musiba alipotembela na kukagua
utekelezaji wa miradi inayofadhiliwa
na Mfuko wa Dunia katika mkoa wa
Tabora ambapo walitembelea
Hospitali ya Mkoa huu ya Kitete
pamoja na kukagua utekelezaji wa
mradi wa upanuzi wa jengo la
maabara katika Hospitali ya Mji
Nzega



Bw. Musiba amesema kuwa, ufadhili
wa miradi hiyo umeendelea kuleta tija
kwa jamii kwa kuzingatia kuwa
huduma zinapatika kwa ubora na
kuwa na vifaa vinavyosaidia masuala
ya kitabibu.

“Ofisi ya Waziri Mkuu ndiyo mratibu
wa shughuli hii, hivyo tumeweza
kujionea maendeleo ya miradi yote
hususan namna vifaa
vilivyonunuliwa, upanuzi wa maabara
katika viwango vizuri ambapo
tunaamini mradi utaendela kulifaa
Taifa pamoja na mkoa kuendelea
kutatua changamoto chache zilizo
ndani ya uwezo wa mkoa,”aslisema
Musiba

Kwa upande wake Katibu Mtendaji
wa Sekretarieti ya Kamati ya Kitaifa
inayoratibu na kusimamia fedha
kutoka Mfuko wa Dunia (Global
Fund) TNCM Dkt. Rachel Makunde
ameseama ziara imeongeza tija na
umuhimu wa kujionea namna mradi
unavyotekelezwa kwa kuzingatia
malengo yanayokusudiwa.
“Utekelezaji wa afua zilizochini ya
Mfuko wa Dunia, zimeendelea kuzaa
matunda kwa kuangalia hii ya ujenzi
wa emergency department,

pamoja na chumba cha maabara
katika Hospitali ya Mkoa wa Tabora
ya Kitete pamoja na hii ya Nzega,
kazi inaenda vizuri na ujenzi wa
maabara hapa Nzega inaridhisha,”
Aliongezea kuwa, Ofisi ya Waziri
Mkuu imeendelea kuratibu na
kusimamia kwa weledi maeneo
yanayotekelezwa miradi hii ili
kuendelea kutoa huduma bora za
kiafya kwa wananchi wote.

Aidha alipongeza juhudi za mkoa
kwa kutumia vyanzo vya mapato vya
ndani katika ununuzi wa samani
zilizohitajika katika Hospitali ya
mkoa pamoja na chanagamoto
kadhaa wanazokabiliana nazo.

“Global fund itaendelea kutoa
ushirikiano kwa Serikali,
ninapongeza namna mkoa

unavyokabili na kuboresha maeneo
yaliyo na changamoto, kwa hapa
Nzega jengo la maabara linaendelea
vizuri lipo hatua za mwisho na lenye
viwango vizuri hivyo thamani ya
fedha zilizotolewa
zinasadifu,”alisema Dkt. Rachel

Akizungumzia ziara hiyo Dkt. Rachel
amesema,imelenga kutembelea

mikoa __sita___jkiwemo __Tabora,



Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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