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WAZIRI MHAGAMA Awataka wakandarasi

Q.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu anayeshughulikia masuala ya
Sera, Bunge na Uratibu Mhe. Jenista
Mhagama, amewataka wakandarasi
wanaondelea ya shughuli ya ujenzi wa
majengo ya Mji wa Serikali Mtumba
Dodoma kuongeza kasi, na kufanya
vikao vya mara kwa mara ili kuweza
kutatua changamoto za ujenzi
wanazokutana nazo.

T

jenzi wa Mji wa Serikali Mtumba kuongeza kasi _-‘

Wazm Mhagama ameyasema hayo
leo alipokuwa katika ziara ya ukaguzi
wa baadhi ya majengo hayo na
kuwaasa wakandarasi hao kujenga
majengo yanayoendana na thamani
ya fedha zilizopangwa na kuhepuka
ucheleweshwaji ili kufikia malengo ya
Serikali.

“Fanyeni kazi kwa pamoja na
kuhakikisha mnaongeza kasi ya
ujenzi, muwe na site meetings, tatueni
changamoto kwa wakati, thamani ya




mradi iendane na fedha, hatuhitaji
kuwa na delays yoyote katika ujenzi
wa mradi huuy,’alisema Mhe.
Mhagma.

Alipokuwa katika Jengo la Wizara ya
Utamaduni Sanaa na Michezo,
aliwaasa Wakandarasi kutoka Shirika
la Nyumba la Taifa (NHC) kutumia
fursa ya ujenzi wa Mji wa Serikali
kwa kufanya kazi kwa weledi ili
kuweza kuuza ujuzi kwa wageni
watakaotembelea mji huo wa Serikali
mbeleni na kuwawezesha kuteka soko
la Nchi za Afrika Mashariki na nchi
za kusini mwa Afrika.

Kwa Upande wake Msimamizi wa
Ujenzi wa Jengo la Wizara hiyo
kutoka Shirika la Nyumba la Taifa
NHC Mhandisi Aikani Miekeo
Alisema “ Tunaishukuru Ofisi ya
waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu
chini ya Usimamizi wa mratibu wa
Ujenzi wa Mji wa Serikali Bw.
Mesharck Bandawe, kwa kutupa
Mwongozo mzuri katika usimamizi
wa Ujenzi wa Mradi huu.”

Ziara hiyo ya Waziri wa Nchi Ofisi ya
‘Waziri Mkuu Sera, Bunge na Uratibu,
ilihusisha kutembelea na kukagua
baadhi ya ujenzi wa majengo ya
Serikali ikiwa ni pamoja Eneo la
ujenzi wa Mradi wa Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali,
Wizara ya Utamaduni Sanaa na
Michezo, Wizara ya Maliasili na
Utalii, Ofisi ya Waziri Mkuu Sera
Bunge na Uratbu na Eneo
linalojengwa Uwanja wa Mashujaa.



Serikali kuzmgatla mafungu maalum ya fedha kwa

2023/24

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu anayeshughulikia masuala ya
Sera Bunge na Uratibu Mhe. Jenista

Lol

waviu katika utekelezaji wa bajeti ya mwaka wa fedha

Ameyasema hayo mapema katika
Ukumbi wa Waziri Mkuu Bungeni
Dodoma alipokutana na kufanya

ji wa

I » na Uongozi wa Baraza

Bajeti ya Serikali kwa mwaka wa
fedha  2023/2024 pamoja na
vipaombele vingine inazingatia pia
mafungu ya watu wanaoishi na Virusi
vya UKIMWI (WAVIU) katika kila
‘Wizara na Taasisi.

s

la Taifa la Watu Wanaoishi na Virusi
vya UKIMWI (NACOPHA).



Mhe. Mhagama, aliendelea kusema
kuwa hii ni namna ambavyo Serikali
kupitia Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia
Suluhu Hassan, imedhamiria kwa
dhati kusaidia utekelezaji wa Afua za
masuala ya UKIMWI nchini, kwa
kuzingatia maeneo muhimu ikiwemo
masuala ya lishe bora, dawa za
kupunguza makali ya virusi na

kuhakikisha ~ mambo mengine
yanayochangia ustawi wao
kupatikana.

Akizungumzia suala la Sera ya Taifa
ya UKIMWI ya mwaka 2001 Mhe.
Mhagama alisema kuwa kuna kila
Sababu ya Sera hiyo kufanyiwa
mapitio na maboresho kwani ni ya
muda mrefu na kuona, namna gani
sekta zote zinaweza kushiriki katika
suala hili ili kuweza kuyafikia
malengo ya dunia ya kupunguza vifo,
maambukizi na unyanyapaa ifikikapo
2030.” Niwahakikishie kwamba sisi
kama Serikali tunaweza kusimamia
kufikia malengo haya ya
dunia”Alisisitiza.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa
NACOPHA  Mwalimu  Leticia
Mourice alimpongeza Mhe. Waziri
Jenista kwa uteuzi wake na pia
kumshukuru kwa juhudi za Serikali
katika mapambano dhidi ya
UKIMWI, aidha aligusia kuhusiana
na maandalizi ya Mdahalo wa Kitaifa
kuhusu uhimilivu wa mwitikio wa
jamii katika mwitikio wa Taifa wa
UKIMWI ifikapo mwaka 2030.
Sambamba na hilo alizungumzia
kuhusu, wuzinduzi wa Mpango
Mkakati wa Taifa, ambao unalenga
utekelezaji wa NMSF5 (Mpango
Mkakati wa Tano wa Kitaifa wa
Kudhibiti UKIMWI) na alisisitizia
umuhimu wa ushirikiano, katika
kujenga mwitikio wa kijamii katika
mapambano dhidi ya UKIMWI,
akitolea mfano maeneo kadhaa
muhimu ikiwemo Uhimilivu wa
Kisera.



Tume ya Taifa ya Uchaguzi ipo
katika maandalizi ya Uchaguzi Mkuu
wa Mwaka 2025 kwa kuzingatia
utaratibu na vigezo.

Hayo yamesemwa leo Bungeni Jijini
Dodoma na Naibu Waziri Ofisi ya
‘Waziri Mkuu Sera, Bunge na Uratibu
Mhe. Ummy Nderiananga wakati
akijibu maswali ya baadhi ya
wabunge walioomba majimbo yao
yagawanywe

Amesema muda utakapofika, Tume
itatoa tangazo rasmi kwa wadau wote
wa uchaguzi juu ya kuanza kwa
machakato wa ugawaji wa majimbo
ili wadau wawasilishe maoni na
maombi yao na hivyo kushughulikiwa
kwa mujibu wa vigezo vilivyowekwa
kikatiba.




KATBU MKUU Ofisi ya Waziri
Mkuu anayeshughulikia masuala ya
Sera, Bunge na Uratibu Dkt. Jim

Yonazi amesema

dhamiria k del k

Serikali

Ametoa kauli hiyo wakati wa ziara
yake ya kikazi katika Wilaya ya
Morogoro Mjini na Kilosa Mkoani
Morogoro ahpotembelea na kukagua

1

za ji wa program

katika sekta ya kilimo na uvuvi kwa
lengo la kuchagiza maendeleo kupitia
miradi inayotekelezwa na program ya
kuendeleza sekta ya kilimo na uvuvi
ya AFDP nchini.

s

hiyo inayoratibiwa na Ofisi ya Waziri
Mkuu.



Dkt. Yonazi amesema uwekezaji huo
utachangia kuongeza uzalishaji katika
kilimo na uvuvi hivyo kuchangia
ukuaji wa uchumi wa nchi na
kuifanya kuwa na chakula cha
kutosha

Aliongezea kuwa uwekezaji huo

utawasaidia wananchi kuendelea
kujifunza katika maeneo
yanayotekeleza miradi hii kujiletea
maendeleo yao.

“Maeneo yanayotekelezwa miradi ya
AFDP yataleta chachu kwa wananchi
kujifunza na kujipatia maarifa
yatakayowasaidia kujikwamua
kiuchumi hivyo itumieni miradi hii
kama fursa ya kipekee,”alisema Dkt.
Yonazi.

Naye Mtendaji Mkuu Wakala wa
Mbegu za Kilimo (ASA) Dkt. Sophia

Kashenge alieleza kuwa, Serikali
kupitia Ofisi ya Waziri Mkuu
imeendelea kuongeza tija katika

kuendeleza sekta ya kilimo na uvuvi
kupitia miradi mbalimbali hivyo
wataendela kuunga mkono jitihada
hizo kwa vitendo huku akibaini
mafanikio yaliyofikiwa na taasisi
yake.

)

“Tumejipanga kuhakikisha
kunaendelea kuwekeza katika sekta
yakilimo mafanikio yatokanayo na
sekta hii, ASA itaendelea kuwa na
mbegu bora zenye kukidhi mabhitaji
yaliyopo,alisema Dkt. Sophia



Programu_ya kggpdélez kilimo na uvuvi

»

itachangia

kuleta uhakika na usalama wa chakula nchini

DKT. BATILDA
— -

Miuu wa Mkoa wa Tabora Mhe.
Balozi Dkt. Batilda Buriani amesema,
Programu ya AFDP itasaidia
upatikanaji wa mbegu za mazao
zinazoweza kuhimili na kukabiliana
na athari zitokanazo na mabadiliko ya
tabianchi. Aidha mkuu huyo wa
mkoa ameeleza kuwa Programu ya
kuendeleza Kilimo na Uvuvi nchini
AFDP italeta uhakika wa usalama wa
Chakula,

Y

upatikanaji wa ajira katika maeneo

inapotekelezwa  programu  hiyo,
pamoja na kuinua pato la mwananchi
mmoja mmoja na Taifa Kwa ujumla.
Mheshimiwa Balozi Dkt. Batilda
ameyasema hayo mapema
alipokutana na ujumbe kutoka IFAD
walipokuwa  katika  ziara ya
Usimamizi wa utekelezaji wa
programu hiyo ya kuendeleza Kilimo
na uvuvi (AFDP).



Akielezea kuhusu sekta za kilimo na
ufugaji Mheshimiwa Balozi Dkt
Batilda ameeleza kuwa mkoa wa
Tabora ni maarufu kwa kilimo Cha
zao la Tumbaku na Ufugaji wa nyuki.
Kwa Upande wake mtaalamu wa
Tathmini na Ufuatiliaji wa programu
hiyo Bw. Bernard Ulaya akielezea
utekelezaji wa Programu hiyo mkoani
Tabora, programu hiyo ameeleza
kuwa programu hiyo inaendeleza
kituo cha kuzalisha vifaranga vya
samaki  kilichopo =~ Mwamapuli
wilayani Igunga, shamba la kuzalisha
mbegu za mazao ya kilimo la Wakala
wa Mbegu (ASA) )lililoko Kilimi
katika wilaya ya Nzega, na Wilaya ya
Uyui itapewa nafasi ya kuendeleza
mnyororo ya Alizeti, Mahindi na
maharage




Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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