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‘W AZIRI MKUU Kassim Majaliwa
amesema Tanzania imekuwa nchi ya

kwanza kusaini mkataba wa
kuanzisha Kituo cha Huduma za
Binadamu na Operesheni za Dharura
cha Kanda ya Jumuiya ya Maendeleo

Kusini mwa Afrika (SADC).

“Lengo la kuanzisha kituo hicho ni
kusimamia utoaji wa huduma na
misaada ya kibinadamu kwa nchi
wanachama. Hii ni kutokana na
ukweli kwamba, masuala ya majanga
hayana mipaka na hayana muda na
yanahitaji jitihada za pamoja katika
kuyashughulikia,” amesema.




Waziri Mkuu ametoa kauli hiyo
wakati akiwasilisha hotuba kuhusu
Mapitio na Mwelekeo wa Kazi za
Serikali na Makadirio ya Mapato na
Matumizi ya Fedha za Ofisi ya Waziri
Mkuu na Ofisi ya Bunge kwa mwaka
2023/2024.

“Kama mtakumbuka, katika
kuendeleza uhusiano na  nchi
nyingine, hivi karibuni nchi yetu
imeungana na mataifa mengine
duniani kutoa misaada ya kibinadamu
kwa nchi zilizopatwa na maafa
makubwa yaliyosababisha vifo na
majeruhi, uharibifu wa mali na
mazingira. Nchi hizo ni Malawi
iliyokumbwa na mafuriko
yaliyosababishwa na  kimbunga
Freddy kilichotokea tarehe 13 Machi,
2023 na Uturuki iliyokumbwa na
tetemeko la ardhi Februari, mwaka
huu,” amesema.

Ameitaja misaada iliyotolewa Malawi
kuwa ni tani 1,000 za mahindi,
mablanketi 6,000, mahema 50, fedha
taslimu sh. milioni 705, dawa za
binadamu na helikopta mbili kwa ajili
ya kusaidia uokoaji. Vilevile, Uturuki
ilipewa dola za Marekani milioni
moja.

Akielezea utekelezaji wa shughuli za
maafa kwa mwaka 2022/2023, Waziri
Mkuu Majaliwa amesema wajumbe
555 wa Kamati za Usimamizi wa
Maafa na Waratibu wa Maafa
walipatiwa mafunzo ya kuimarisha
uwezo wa utendaji kazi katika mikoa
ya Arusha, Morogoro, Kilimanjaro,
Lindi, Mtwara na Singida.

“Pia wavuvi 344 katika mwambao wa
Ziwa Victoria na vijana 40 wa
kujitolea katika mikoa ya Dodoma,
Iringa, Songwe na Tabora walipata
mafunzo ya uokoaji,
yaliyowaongezea uwezo wa
kukabiliana na maafa kwa wakati,”
amesema.

Amesema katika mwaka ujao wa
fedha, Serikali itaendelea na ujenzi wa
Kituo cha Taifa cha Usimamizi wa
maghala ya vifaa vya misaada ya
kibinadamu kwa kuongeza vifaa na
kuendelea kutoa misaada kwa
waathirika wa maafa.

Hata hivyo, Waziri Mkuu ameitaka
kila wizara na taasisi wajiandae kwa
vifaa vya kukabiliana na maafa
kulingana na mahitaji ya wizara au
taasisi husika.
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Matokeo ya Sensa yameonesha Tanzama

‘W AZIRI MKUU, Kassim Majaliwa
amesema kuwa matokeo ya Sensa ya
Watu na Makazi ya mwaka 2022
imeonesha Tanzania imepiga hatua
katika kuwaletea maendeleo
wananchi kwenye sekta mbalimbali
ikiwemo Maji, Elimu, Afya, na
Mawasiliano.

Amesema hayo wakati alipozindua
Matokeo ya Sensa ya Watu na Makazi
ya mwaka 2022, katika ukumbi wa
Chuo Kikuu cha Taifa cha Zanzibar
(SUZA)-Tunguu.

imepiga hatua klmaendeleo-MaJahwa

Hafla hiyo pia imehudhuriwa na
Naye Makamu wa Pili wa Rais wa
Zanzibar, Hemed Seleman Abdulah.
Amesema kuwa katika Sekta ya
Elimu, takwimu za Sensa zinaonesha
kuwa kiwango cha jumla cha
uandikishaji kwa wanafunzi ngazi ya
shule za msingi kwa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kimefikia
asilimia 95.9 Mwaka 2022 kutoka
asilimia 94.6 ilivyokuwa Mwaka
2012.



“Kiwango cha kujua kusoma na
kuandika kwa watu wenye umri wa
miaka 5 na kuendelea kwa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania
kimeongezeka hadi asilimia 79.1
mwaka 2022 kutoka asilimia 72.0
ilivyokuwa mwaka 2012”.

Kadhalika, Waziri Mkuu amesema
kuwa sekta ya maji matokeo ya Sensa
yanaonesha kuwa Serikali ya Jamhuri
ya Muungano wa  Tanzania
inaendelea kufanya vizuri kwa kuwa
asilimia 99.5 ya kaya zote zina vyanzo
vya maji ambapo kati ya vyanzo hivyo
asilimia 67.8 ni vyanzo
vilivyoboreshwa na asilimia 32.2 ni
vyanzo ambavyo havijaboreshwa.
Kwa upande wa mawasiliano,
Mheshimiwa Majaliwa amesema
kuwa takwimu zinaonesha kuwa
asilimia 91.5 ya
Vitongoji/Mitaa/Shehia vimefikiwa
na mitandao ya simu. “Kiwango hiki
kinafanana na hali ilivyo kwa
Tanzania Bara. Wakati huohuo
Tanzania Zanzibar imefanya vizuri
zaidi kwa kufikia asilimia 99.0 ya
shehia ambazo zimefikiwa na
mitandao ya simu”.

Aidha, Waziri Mkuu amesema kuwa
takwimu zinaonesha zaidi ya asilimia
50 ya Watanzania wote wapo kwenye
umri wa miaka 15 hadi 64.

“Hii ni ishara nzuri katika maendeleo
ya nchi, kidemographia umri huu
unajulikana kama umri wa kufanya
kazi Kwa maneno mengine, nchi yetu
ina hazina kubwa ya nguvu kazi
ambayo ni moja ya kichocheo katika
kujenga uchumi imara”

Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu
ametoa rai kwa wananchi kufuatilia
kwa karibu taarifa za usambazaji wa
matokeo haya na kuyatumia katika
kufanya maamuzi mbalimbali ya
maendeleo ikiwa ni pamoja na
kubaini maeneo ya uwekezaji,
upatikanaji wa huduma za kijamii na
maeneo ya masoko kulingana na
mtawanyiko wa idadi ya watu nchini.



Serikali yadhamiria Kuendelea Kuzingatia

|
Wazirj wa Nchi Ofisi ya Waziri

Mkuu anayeshughulika na Sera
Bunge na Uratibu Mhe. Jenista
Mhagama amesema serikali

imeridhia kuwa kifungu maalumu cha
bajeti kwa ajili ya kuendesha baraza la
Vyama Vya Siasa ili kuweza kufanya
shughuli zake kwa ufanisi.

Kauli hiyo imetoloewa wakati wa
Ufunguzi wa Kikao cha Baraza la
Vyama Vya Siasa kilichofanyika Mjini
Dar es salaam.

Masuala ya Utavala Bora [N

Amesema serikali Imepitisha Bajeti
ya  shilingi  Billioni  Shilingi
1,586,662,000.00 kwa ajili ya
kuendesha baraza la Vyama Vya Siasa
kwa Mwaka wa fedha 2023/24.

“Kwa kuwa sasa Mhe. Rais Dkt.
Samia Sulluhu Hassan ameamua
kutenga fedha ya kuendesha baraza,
naomba vikao vyote vya kikatiba vya
baraza la vyama vya siasa vikae kwa
kwa mujibu wa ratiba ikiwa ni pamoja
na vikao vya kamati kwa kufuata
kanuni na sheria.”



Ameongeza kusema baraza la vyama
vya siasa lipewe nafasi ya kukutana
serikali ili kujadiliana kuhusu mambo
mabalimbali yanayohusu ustawi wa
Demokrasia Nchini.

Iko miradi ya kimkakati hapa nchini,
kuna kila sababu viongozi wa vyama
vya siasa na baraza la vyama vya siasa
wapate  nafasi ya  kuangalia
miradihiyo , kwa sababu tunapofika
kwenye masuala ya maendeleo ya
nchi na ustawi nchi hakuna chama.
“kuna nafasi ya viongozi wa vyama
vya siasa kutushauri vizuri zaidi kwa
ustawi wa wananchi, “alisema Waziri
Mhagama.

Aidha  tunahitaji kutengeneza
programu maalumu ya mafunzo kwa
ajili ya viongozi wetu wa vyama vya
siasa, ili tuendele kuimarisha
Demokrasia ya vyama vingi chini,
hatuwezi kufanikiwa kama viongozi
wetu hawataendana na mabadiliko
yanayoyendelea kwenye ulimwengu
wa sasa.

Katika hatua nyingine Waziri
Mhagama ameomba migogoro ya
vyama imalizwe ndani ya vyama,
tunauwezo wa  kuimaliza  sisi
wenvewe.

tujenge uwezo wa kutizama matatizo
yetu ndani ya chama na kuyamaliza
ndani ya vyama vyetu.

Waziri amehimiza viongozi wa
vyama vya siasa, kuzingatia sheria za
matumizi na mapato ya fedha.
Waziri Mhagama ametumia fursa
hiyo kumpongeza Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt
Samia Suluhu Hassan kwa kuboresha
mfumo wa vyama vingi nchini
Tanzania.

“Mhe. Rais alipoingia madarakani
aliasisi ” 4r” ambazo ni (reconcilian,
resiliance, reform and rebuilding) kwa
kiswahili ni maridhiano, ustamilivu,
mageuzi na mabadiliko hii ikiwa ni
kwa lengo la kutoa mwongozo wa
jinsi ambavyo siasa za nchi yetu
zinapaswa kuwa.”

Kwa upande wake Mwenyekiti wa
Baraza la Vyama Siasa Juma Ally
Khatibu, ameomba mfaunzo ya siku
tatu mara tu baada ya Mwezi
Mtukufu wa Ramadhani ili kuwa na
uelewa mkubwa kuhusu ” 4r”



WAZIRI MHAGAMA Athlza ubora

Wazin' wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu Sera, Bunge na Uratibu Mhe.
Jenista ~ Mhagama  amewataka
wataalam kushirikiana na
wakandarasi ili kuhakikisha ujenzi wa
Mnara wa Mashujaa unakamilika
katika viwango vyenye ubora.

Mhe. Mhagama ameyasema hayo
wakati wa kikao chake na Wataalam,

ujenzi mnara wa mashujaa

—

Mbalimbali

katika  Ofisi hiyo
waliokutana kwa lengo la kumpitisha
katika ramani ya ujenzi wa Mnara
huo katika kikao kilichofanyika
Ukumbi wa Ofisi hiyo Jijini Dodoma.
Mhe. Mhagama amesema ujenzi wa
Mnara huo kwa Awamu ya Kwanza
unatarajiwa  kugharimu  shilingi
Bilioni Moja ukitarajiwa kukamilika
mapema kabla ya maadhimisho ya
‘Mashuiaa mwaka 2023.



“Kukamilika kwa Mnara huu itakuwa
ni hatua kubwa sana kwa Serikali
kama sehemu ya kuwakumbuka
mashujaa wetu jinsi walivyoipigania
Nchi yetu na utakuwa wa kipekee
sana na nembo kubwa kwa Makao
Makuu ya Nchi yetu Dodoma.

Watanzania watapata fursa ya
kutembelea hapo na kujifunza
yaliyofanywa na Mashujaa

wetu,” Amesema Mhe. Mhagama.
Vilevile Mhe. Mhagama amesisitiza
matumizi sahihi ya fedha zilizotolewa
na Serikali kukamilisha ujenzi huo
kuhakikisha  zinatumika  kama
ilivyopangwa ambapo kukamilika
kwake kutafungua fursa nyingi za
kiuchumi kutokana na miundo mbinu
rafiki  na  huduma  muhimu
zitakazowekwa katika mnara huo.
Aidha amebainisha kwamba ujenzi
wa Mnara huo ni sehemu ya
utekelezaji wa maagizo ya Rais wa
Jmahuri ya Muungano wa Tanzania
Mbheshimiwa, Dkt. Samia Suluhu
Hassan aliyoyatoa wakati wa
maadhimisho ya siku ya Mashujaa
yaliyofanyika mwezi Julai mwaka
2022

ambapo aliagiza kujengwa kwa
Mnara wenye ubora na hadhi ya
makao makuu ya Nchi Dodoma.



Sherehe za Maadhimisho ya Miaka 59 ya
Muungano mwaka huu yafanyika kila mkoa

—
Kilele cha sherehe za Maadhisho ya
miaka 59 ya N ) wa

mwaka huu ﬂlpotembelea na kukagua
lekezo mahsusi

Tanganyika na Zanzibar Mwaka huu
yamefanyika klama yake, ambapo kila
mkoa kwa k

maelekezo mahsusi ya Serikali.
Mkurugenzi wa Kitengo ya
Maadhimisho na Sherehe za Kitaifa
kutoka Ofisi ya Waziri Mkuu Sera
Bunge na Uratibu Bw. Batholomeo
Jungu ameyamesema hayo jana
wakati ziara maalum ya Kamati ya
Kitaifa ya maadhimisho hayo mwaka

kwa Ofisi za Smkah Jijini Dodoma.
Bw. Jungu alisema kuwa kwenye
mikoa ndipo kwenye wananchi hivyo
shughuli hizi kufanyika katika mikoa
zinaleta chachu ya uzalendo kwa
wananchi sababu kila mtu anapata
nafasi ya kushiriki kuanzia kwenye
uzinduzi wa miradi, mashindano ya
insha kwa wanafunzi, michezo

i li, usafi wa ingira na
maswala mengine muhimu.




"Watu wapo katika kila mkoa, hivyo
tukio hili la kushirikisha wananchi
linaleta tija kwa jamii kwa kuona ni
sehemu ya maadhimisho haya kwa
vitendo,"alisisitiza Jungu.

Kwa Upande wake Katibu Mkuu
Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano
na Mazingi Bi. Mary M:
aliseme

Kila mwaka tarehe 26 mwezi Aprili
hututumika kama kumbukumbu ya
sherehe za Muungano wa Iliyokuwa
Tanganyika na Zanzibar, uliyofanya
Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania,
ambapo kaulimbiu ya Mwaka huu
inasema “ Umoja wetu na
Mshikamano ndiyo nguzo ya kukuza
uchumi wetu.”

Katibu Mkuu Masanja alitumia fursa
hiyo kueleza namna ofisi yake
ilivyotekeleza maelekezo mahsusi
ikiwemo kulipamba jengo la ofisi hiyo
na kuweka picha za viongozi wakuu
wa nchi pamoja na waasisi wa taifa
leo




Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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