



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU

SERA BUNGE NA URATIBU

JARIDA LA MTANDAONI TOLEO LA TATU
MARCHI 2023



Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Yakabidhi misaada ya kibinadamu
kwa Serikali ya Malawi

KATIBU MKUU
OFISI YA WAZIRI MKUU
2 BARABARA YA POSTA 40412 DODOMA TANZANIA.

www.pmo.go.tz



Tutumie rasilimali zilizotolewa kufanya kazi – Waziri Simbachawene

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia masuala ya Sera, Bunge na Uratibu, Mhe. George Simbachawene, amewataka watumishi wa Ofisi hiyo kutumia rasilimali zilizotolewa kufanya kazi kwa bidii na ufanisi.

Mhe.Simbachawene ameyasema hayo mapema leo Jijini Dodoma wakati wa Kikao cha Baraza la Wafanyakazi la Ofisi hiyo kilichokutana kwa lengo la kujadili utekelezaji wa bajeti ya mwaka wa fedha 2022/23 pamoja na makisio ya matumizi ya fedha kwa mwaka wa fedha 2023/24.

Aliendelea kusema kuwa, Baraza la Wafanyakazi ni jukwaa muhimu sana mahala pa kazi kwani ni kiunganishi kati ya Menejmenti na Watumishi, na alibainisha kuwa, Serikali inazingitia sana suala la Wizara na Taasisi zake kuwa na mabaraza ya wafanyakazi kwani, yanaanzishwa kisheria kwa madhurumi ya kushtauri Serikali katika ngazi za Idara, Taasisi na Wizara ili kuweza kusimamia kazi na rasilimali wote.

Alibainisha kuwa mabaraza haya yana majukumu ya kuifinda haki na wajibu wa wajiri na wafanyakazi, kutoe ushauri kuhusu kujenga hali bora za kazi, maslahi ya wafanyakazi na kusimamia haki na ustawi katika sehemu za kazi. Wajibu wa mabaraza haya kama vyombo vya ushauri na usimamizi ni kuhakikisha kuwa wajiri na watumishi wanatambua wajibu na haki zao, pia wanazingitia maadili ya utumishi wao ili kuleta matokeo ya utendaji wa kazi yenye tija, staha na upendo.

Ameshauri menejmenti kupitia baraza hilo la wafanyakazi, kuwa na utaratibu mzuri wa kuwapongeza wafanyakazi wanaoteleza majumu yao kwa uweledi, kama watumishi ambao kufaya kazi kwa weledi na bidii, na kuwahudumia wananchi kwao ni kama sehemu ya ibada." Alifafanua

Aliendelea kusema kuwa Utumishi wa umma wa zama hizi ni watu wenye ueledi, wasomi na wenye cy kubwa, lakini wanashindwa kuonesha kutokana na mazingira kutokuwa rafiki, aliwaasa watumishi wa ofisi hiyo kufanya kazi ya umma kwa bidii.

"Jukumu kubwa kwa ninji viongozi ni kuwahudumia wadogo ili waweze kuleta matoke." alisema Mhe Simbachawere.

Kwa upande wake Katibu Mkuu wa Ofisi hiyo Dkt. Jim Yonazi aliwashukuru watumishi wa Ofisi ya Waziri Mkuu kwa kuteleleza majukumu yao na kusimamia shughuli mbali mbali za serikali kwa kujituma na kwa ufanisi mikubwa.



Dkt. Yonazi ahimiza kasi miradi ya ujenzi.

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu) Dkt. Jim Yonazi amendhishwa maendeleo ya miradi ya ujenzi inayosimamiwa na Ofisi hiyo ambapo amesema kukamilika kwake kutawazesha watumishi kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi. Dkt. Yonazi ameyasema hayo alipofanya ziara ya kutembelea na kukagua ujenzi wa maeneo yenye miradi ya ujenzi iliyopo chini ya Ofisi hiyo na kuwataka wakandarasi kuongeza juhudi ili majengo hayo yakamilike kwa wakati kama ilivyokusudiwa

Amesema uamuzi wa Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan kutekeleza miradi hiyo makuwina ni kuhakikisha shughuli za Serikali zinafanyika katika mazingira yenye ubora na kutudumia wananchi kwa weledi.

"Tunefanya utaguzi wa majengo ya Kituo cha Operesheni ya Maafa, jengo la Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na Uratibu, jengo la Idara ya Kupiga Chape Kisasa na jengo la Ofisi ya Waziri Mkuu (Uwekezaji) Mumba na maendeleo ni mazuri," Amesema Dkt. Yonazi.

Pia amewahimiza wakandarasi kuhakikisha wapata vifaa kwa wakati ili ujenzi huo kufanyika ndani ya muda uliopangwa pamoja na wasimamizi kusimamia kikamilifu kuhakikisha majengo hayo yanakuwa na ubora unaotakiwa.

"Tumetoa angalio kwamba lazima usimamizi uwe mzuri na majengo yakamilike kwa wakati, zipo changamoto mbalimbali kama vifaa lakini tumekubaliana wakandarasi wafuatilie vifaa ili majengo haya yatumike na watumishi wa Serikali na wakae sehemu mmoja kutumikia wananchi kwa pamoja," Ameeleza Katibu Mkuu huyo.

Aidha amewahimiza kuongeza ubunifu wa utendaji kazi batua itakayosaidia kuhamasisha kazi kufanyika kwa mwamko na ubora zaidi.

Kwa upande wake Mjadiriaji Majenzi kutoka Chuo Kikuu cha Ardhi Mhandisi Saudi Anania ameshakuru Serikali kwa kuendelea kuhirikiana nao huku akisema wanakabiliwa na changamoto ya vifaa vya umaliziaji ujenzi.



Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Yakabidhi misaada ya kibinadamu kwa Serikali ya Malawi

Baloci wa Tanzania Nchini Malawi Mhe. Humphrey Polepole ameshiriki katika zoezi la kukabidhi misaada ya Kibinadamu kutoka Tanzania kwa Serikali ya Malawi ili kusaidia wahanga wa Kimbunga Freddy.

Baloci amekabidhi misaada hiyo ya kibinadamu inayojumisha Mablanket, Mahema, Unga wa Mahindi kwa Waziri wa Mambo ya Nje wa Malawi Mhe. Nancy Tembo katika Mji wa Blantyre Nchini Malawi Baloci Polepole alibainisha kuwa wa wataanzania, na watu wa Malawi ni jamii moja, na Nia ni kuendeleza umoja uliojengwa na waasisi wa Nchi zetu.

"Msaada huu wa kibinadamu utasaidia, katika jitihada za kurejesha matumaini na ustawi kwa ndugu zetu Wananchi wa Malawi", Alisisitiza Baloci Polepole.

Aliongeza kusema kuwa ana imani na wapiganaji wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania walioenda Nchini Malawi watashirikiana na wenzao Wanajeshi wa Malawi, kubakikisha kwamba misaada iliyotolewa inawafikia Wahanga wa Kimbunga Freddy.

Aidha, Tanzania imetoa madawa ya binadamu, ambayo yataweza kusaidia kwenye maeneo ambayo vituo vya afya vimeathirika. Hizi zote ni jitihada za kusaidia Nchi ya Malawi katika kurejesha huduma za afya.

"Tunashukuru sana Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa Msaada alitoka kwa Nchi ya Malawi, kwa uwezeshaji wa fedha na wapiganaji wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (Wahandisi wa Medani) ambao watasaidia katika kurejesha hali ya miundo mbinu Nchini Malawi," alisema Baloci.



Meja Jenerali Mbuge “Mikoa Ianzishe timu za wataalam ya kukabiliana na Maafa

Mkurugenzi wa Idara ya Menejimenti ya Maafa Ofisi ya Waziri Mkuu Meja Jenerali Charles Mbuge amewataka Wataalam kuanzisha Timu Mtambuka ya Wataalam ya Kukabiliana wa Maafa kila Mikoa ambayo itahisisha mawasiliano ndani ya Mikoa wakati wa kukabiliana na dhahruza.

Meja Jenerali Mbuge ameyasema hayo wakati akifungua Kikao Kazi cha Kuweka Mkakati wa Kuanzisha Timu ya Wataalam ya Kukabiliana Maafa Mina wa Dodoma (Dodoma Mult Agency Emergency Response Team - DoMAERT) kilichofanyika Jijini Dodoma.

Amesema uwepo wa timu hiyo pia itasaidia kuangarisha nguvu kwa wadau walilopo ndani ya Mikoa na kuweza kutumia rasilimali zililopo kutabakisha maafa yanakabiliwa na wananchi kuwa katika mazingira salama.

“Nchi yetu imekuwa ikipata maafa mara kwa mara ambayo uratibu wake unahitaji kila Mikoa kuwa na Timu Mtambuka ya Wataalam ya Kukabiliana wa Maafa kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi ya Maafa Na. 6 ya mwaka 2002 na kanuni zake hivyo unadwaji wa timu hizo ni muhimu kwa usalama wa wananchi na mali zao,” Amesema Meja Jenerali Mbuge.

Pia Mkurugenzi huyo anewasisitiza washiriki kupitia kiano kazi hicho kuhakikisha kila mmoja kwa nafasi yake anafabamu jukumu lake na kulitekeleza kikamilifu pamoja na tayari kwa ajili ya kukabiliana na maafa ndani ya Mkoa.

Katika hatua nyingine ameeleza Meja Jenerali Mbuga kwamba Idara ya Menejimenti ya Maafa Ofisi ya Waziri Mkuu imeendelea kuchukua hatua za kupunguza madhara kwa kuhakikisha usimamizi na uratibu wa maafa na huduma za dharura zinatolewa kwa wakati kwa kuzingatia mipango, miongozo na mikakati ya kitaifa na kisekta.

"Idara ya Menejimenti ya Maafa kwa kuzingatia Sera ya Taifa ya Usimamizi wa Maafa ya Mwaka 2004 na Sheria ya Usimamizi wa Maafa, Na. 6 ya mwaka 2022 inaratibu na kusimamia masuala ya maafa nchini," Amebainisha Mkurugenzi huyo.

Asilwa Mkurugenzi huyo akawahimiza wananchi kushirikiana na Serikali pamoja na wadau wa maendeleo ili kuhakikisha malengo ya mapambano dhidi ya maafa yanafikiwa kama iliyokusudiwa.



Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala, Katiba na Sheria Yapokea na kujadili taarifa ya muundo wa Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA)

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala, Katiba na Sheria imepokea na kujadili muundo wa Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) nchini. Kikao hicho kilichofanyika Jijini Dodoma kimeongozwa na Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala, Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Joseph Mhagama na kuhodhuliwa na wajumbe wa Kamati hiyo pamoja na wadau mbalimbali.



Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala Katiba na Sheria, yatembelea miradi ya ujenzi wa Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa na Kiwanda cha Uchapaji wa Nyaraka za Serikali

Kamati ya kudumu ya Bunge ya Utawala Katiba na Sheria imeochea kuiridhiwa na hatua ya ujenzi wa Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa na Ujenzi wa Kiwanda cha Uchapaji wa Nyaraka za Serikali Mjini Dodoma.

Hayo yamesemwa na Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Utawala Katiba na Sheria Mhe. Joseph Mhagama, katika ziara ambayo ilenga kujionea kile ambacho kimepangwa kwenye bajeti ya Serikali na kuangalia hatua zilizopigwa, changamoto zilizojitokeza na namna ya utatuzi wake.

"Ziara hii imetuwzesha kupata uhalisia wa hali jinsi ilivyo, ili iweze kutusaidia wakati wa kupanga bajeti, tuwe na uhalisia wa utekelezaji miradi" alisema.

Akizungumzia kuhusu Idara ya Mpiiga Chapa Mkuu wa Serikali Mhe. Mhagama amesema upo muhimu wa Idara hiyo kuwa na mifumo rasmi ya kujisimamia bajeti yake yenyewe (kama wakala) ili isaidie idara hiyo iweze kuingia katika soko shindani.

Aliongeza kuwambia Idara ya Mpiiga Chape Mkuu wa Serikali ikiweza kujisimamia katika bajeti yake, itasaidia kuongeza Makusanyo mengi ambayo yanategemwa kutoka katika Idara hiyo.

Turachangamoto kubwa sana katika utengenezaji wa namba ya Taifa, "lazima tuwe na Mamlaka moja ya kutengeneza namba ya Taifa na watu wengine wote wajipate kupitia katika Ofisi ya Mpiiga Chapa wa Serikali," alisema Mhe. Mhagama.

Kwa upande wake Waziri wa Nchi ofisi ya Waziri Mkuu anayestohgulika na Sera Bunge na Uratibu Mhe. George Simbachewene amesema anakubaliana na maelekezo ya Kamati. Wazara itatua taarifa mbele ya Kamati hatua iliyofikia katika kuandaa mabadiliko ya sheria ili kuwenzesha Idara ya Mpira Chapa Mkuu wa Serikali kuwa wakala.

Naye Mhe. Ahmed Ngwili Mjumbie wa Kamati, ameshauri Idara ya Mpira Chapa Mkuu Wa serikali Kufanyia kazi mapendekezo ya Kamati mapema ili iweze kubadilishwa na kuwa wakala.

Awali Mpira Chapa Mkuu wa Serikali Bwn. George Lugome amesema Utakarokamiliika mrafi wa Kiwanda cha Uchapaji wa Nyaraka za Serikali itasaidia kumanka kwa utunzaji wa kumbukumbu ikiwa ni sambamba na kuongeza ajira na kuwa sehemu ya mafunzo kwa watu wanasomea maswala ya uchapishaji.

Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na
kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.



KATIBU MKUU
OFISI YA WAZIRI MKUU
2 MTAA WA RELINI , S.L.P 980
40480 DODOMA
Barua pepe, ps@pmo.go.tz, simu, +255262322480
Fax;255262324534, Tovouti;www.pmo.go.tz