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WAZIRI MKUU Azindua

Ameyasema hayo wakati akizindua
nyaraka za usimamizi wa maafa
katika Ukumbi wa Hazina Jijini
Dodoma. Nyaraka zilizozinduliwa ni
Mpango wa Taifa wa Kujiandaa na
kukabiliana na Maafa (2022).

Nyaraka nyingine ni Mkakati wa
Taifa wa Mawasiliano Wakati wa
Maafa (2022), Mpango Mkakati wa
Taifa wa Afya Moja (2022-2027),
Mkakati wa Taifa wa Usimamizi wa
Maafa (2022-2027) na Mwongozo wa
Taifa wa Kupambana na Vitendo vya
Kihalifu katika Bahari na Maziwa

nyaraka za usimamizi wa maafa y/, ., (2022).

‘W AZIRI MKUU Kassim Majaliwa
amezitaka sekta zote zinazohusika na
utekelezaji wa shughuli za usimamizi
wa maafa, idara au taasisi zenye
jukumu la kisheria la kutekeleza kazi
hiyo zihakikishe zinawajibika
kikamilifu katika kushughulikia vizuri
pindi maafa yanapotokea.

Amesema pamoja na uwepo wa sera
na sheria ya usimamizi wa maafa na
nyaraka alizozindua ambazo
zimelenga kuimarisha mifumo ya
uwajibikaji kwa kila sekta, ushirikiano
unahitaji katika kutekeleza afua za
ustahimilivu na kuzuia maafa.

‘Amesema miongozo na mipango hiyo
ya usimamizi wa maafa inatoa
jukumu kwa wizara, Serikali za
Mitaa, hivyo taasisi pamoja na wadau
wengine kuandaa mipango kazi na
taratibu za usimamizi wa maafa
pamoja na namna ya kushughulikia
dharura pindi inapojitokeza.




Waziri Mkuu amesema nchi bado
inao uwezo wa kudhibiti majanga
yanayosababishwa na shughuli za
kibinadamu, hivyo wahusika
wawajibike katika kuelimisha umma
wa Watanzania namna ya kukabiliana
na majanga na kusimamia kikamilifu
utekelezaji wa nyaraka hizo.

“Nitoe rai kwa  Watanzania
wenzangu, tuwe sehemu ya watendaji
wakati wa dharura zinapojitokeza
badala ya kusubiri tuanze kulaumu.
‘Wale wenye nguvu na uwezo wa
kusaidia wajitokeze kuunga mkono
jithada za Serikali badala ya kuwa
watazamaji mfano ilipotokea ajali ya
ndege wananchi
walijitokezakusaidia.”

Waziri Mkuu ametumia fursa hiyo
kuwahakikishia ~wananchi kuwa
Serikali kwa upande wake itaendelea
kuimarisha mbinu na mikakati ya
makusudi ya udhibiti wa athari
zitokanazo na maafa pamoja na
usimamizi wa utekelezaji wa sera,
sharia na mikakati ya usimamizi wa
maafa.

Pia, Waziri Mkuu amezielekeza
wizara, Tawala za Mikoa na Serikali
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za Mitaa na taasisi nyingine zitenge
fedha kwa ajili ya kutekeleza shughuli
za usimamizi wa maafa katika
maeneo yao. “Waheshimiwa
Mawaziri mliopo hapa, Makatibu
‘Wakuu, Makatibu Tawala wa mikoa
na Wakurugenzi wa Halmashauri za
wilaya nendeni mkasimamie
kikamilifu bajeti katika maeneo yenu
ili kuwezesha usimamizi wa maafa.”
‘Waziri Mkuu amesema viongozi hao
wanatakiwa watenge rasilimali kabla
ya kutokea kwa maafa na kwa
kufanya hivyo watakuwa
wamejijengea uwezo wa kukabiliana
na maafa hayo, pia sekta zote
zilizopewa majukumu ya kusimamia
maafa zihakikishe zinaratibu
upatikanaji wa msaada wa kitaalamu
na vifaa vya utafutaji na uokoaji.

Kwa upande wake, Muwakili Mkazi
wa Shirika la Maendeleo la Umoja wa
Mataifa (UNDP) Bi Veronica
ameijhakikishia Serikali kuwa UNDP
pamoja na wadau wengine wa
maendeleo wataendelea kushirikiana
na Tanzania katika kukabiliana na
maafa.
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SERIKALI Yatoa ufafanuz

chakula cha msaada

Woaziri wa Nchi Ofisi ya Waziri
Mkuu anayeshughulika na Sera
Bunge na Uratibu Mhe. George
Simbachawene amesema maswala ya
upungufu wa chakula yanachukuliwa
kama maafa kwa mujibu ya sheria ya
maafa iliyopo.

Waziri ametoa kauli hiyo wakati
akifafanua hoja iliyotolewa na
Mbunge wa Jimbo la Nanyumbu
Mhe. Yahaya Ally Mhata Bungeni

~.

i kuhusu namma ya

kupata

katika Mkutano wa Kumi Kikao cha
Nne cha Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kuhusu
taratibu za kufuata ili kupata chakula
cha bei nafuu.

Alisema kuwa, Ofisi yake inajukumu
ya kuratibu upatikanaji wa chakula
cha msaada kwa kushirikiana na sekta
tofauti tofauti ikiwemo hatua zote
muhimu za uzalishaji, upatikanaji

hadi matumizi kwa walaji.




Alifafanua Ofisi ya Waziri Mkuu
inajukumu la kutoa kibali kwa ajili ya
chakula cha bei nafuu au msaada
linaratibiwa kwa kuielekeza Wizara
ya Kilimo kuchukua hatua kupitia
NFRA.

“Kimsingi jukumu la kutoa chakula
cha bei nafuu au msaada ni jukumu la
Ofisi ya Waziri Mkuu ambalo
inalitekeleza kwa kuelekeza Wizara
ya Kilimo ili ielekeze NFRA kupeleka
eneo la kukipeleka kile chakula na
kwenda kukiuza kwa bei nafuu
iliyopangwa,” alisisitiza waziri.
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YA MUUNG

Tanzania imekuwa nchi ya kwanza
miongoni mwa Nchi Wanachama wa
Jumuiya ya Nchi za Kusini mwa
Afrika SADC, kusaini mkataba wa
kuanzishwa kituo cha huduma za
kibinadamu na oparesheni za dharura
za kanda.

Akizungumza mapema hii leo (23
Februari, 2023) wakati wa hafla ya
utiaji Saini iliyofanyika Jijini Dodoma
‘Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu
Sera, Bunge na Uratibu Mhe. George
Simbachawene  amesema, Nchi
‘Wanachama wa Jumuiva ya

TANZANIA YA KWANZA KUSAINI MKATABA WA KITUO CHA
HUDUMA YA DHARURA CHA MAAFA MIONGONI MWA NCHI
(zasapc NN WSSSERES T -

Maendeleo Kusini mwa Afrika
(SADC) zimeendelea kushirikiana,
katika masuala ya usimamizi wa
maafa kupitia Kamati ya Mawaziri
wenye dhamana ya Usimamizi wa
Maafa.

Aliongeza kuwa, Miongoni mwa
hatua zilizochukuliwa katika
kuendeleza ushirikiano ni kuanzisha
Kituo cha Huduma za Kibinadamu
na Operesheni za Dharura cha
Kikanda ambacho kipo Nacala,
Jimbo la Nampula nchini Msumbiji.
|



Kituo kilichozinduliwa na Rais wa
Jamhuri ya Msumbiji Mheshimiwa
Filipe Nyusi tarehe 21 Juni, 2021.
“Lengo la kuanzisha Kituo hicho ni
kusimamia masuala ya huduma za
misaada ya kibinadamu kwa Nchi
‘Wanachama  zitakazokumbwa na
maafa,na Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania imeendelea
kusimamia na kuratibu utekelezaji wa
shughuli za usimamizi wa maafa.”
Alifafanua.

Aliendelea kusema kuwa, mkataba
huo umepitishwa na kamati zote
zinazohusika ikiwemo Kamati ya
Mawaziri wanaohusika na usimamizi
wa maafa Aprili, 2022 Lilongwe,
Malawi; Kamati ya Mawaziri
wanaohusika na usimamizi wa sheria
na Wanasheria Wakuu Julai, 2022
Lilongwe Malawi; na Baraza la
Mawaziri katika mkutano wa kawaida
uliofanyika Agosti, 2022 Kinshasa,
Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo.

.
Mkutano wa Wakuu wa Nchi na
Serikali uliofanyika tarehe 17 na 18
Agosti, 2022 Kinshasa, Jamhuri ya
Kidemokrasia ya Kongo uliidhinisha
Mkataba huu na kuelekeza kuwa
usainiwe na Mawaziri wanaohusika
katika usimamizi wa maafa..




Wito huo ameutoa katika kikao cha
Kamati ya Tathmini ya Usimamizi na
Ushauri wa Programu ya Kuendeleza
Kilimo Awamu ya Pili kilichohusisha
Makatibu Wakuu na Wadau wa
Kilimo kilichofanyika Februari 17,
2023 katika Ukumbi wa Mikutano wa
Ofisi ya Waziri Mkuu Jijini Dar es
Saalam.
Dkt. Jingu amesema dhamira ya
Serikali ni  kuona  wakulima
o wanatumia rasilimali kidogo na
Q.o (1) kupata faida zaidi.
{D kt.Jingu:Wakulima Aliongezea kuwa Serikali itaendelea
tuongeze msukumo wa Kubuni mbinu mbalimbali za kufanya
kufanya Kilimo chenye tija katika kuimarisha sekta ya Kilimo na
*"" Mifugo ili kuongeza ufanisi kwa
manufaa ya Taifa.
Katibu Micuu Ofisi ya Waziri Miuu “Mwelekeo ni kwamba  shughuli
anayeshughulikia masuala ya Sera, Wanazofanya ziwe na mwelekeo wa
Bunge na Uratibu Dkt. John Jingu kibishara kwa maana kilimo “,f
ametoa rai kwa wakulima kuongeza biashara na uvuvi ni biashara,
msukumo katika kilimo chenye tija lisema Dkt.Jingu. . .
kwa kutumia mbinu za kisasa za KWa upande wake Naibu Katibu
kilimo ambazo zinahusisha teknolojia Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi
ili kuleta matokeo mazuri zaidi. Dkt. Nazael Madalla amesema Uvuvi
wetu bado tunatumia mbinu za
zamani lakini sasa tunaenda kutoa
boti mpya za kisasa




zitakazofanya wavuvi waongeze tija.
Ameongeza kusema kuwa, jitihada
hizo zinaenda sambamba na kutoa
mikopo kwa wafugaji wa samaki
kwenye vizimba katika ziwa Viktoria
kwa kuwapatia vizimba vya samaki
na vifaranga vya samaki na chakula
cha samaki.

“Lengo ni kuongeza uzalishaji wa
samaki na kutimiza malengo
tuliyopewa na Mhe. Rais wa
kuongeza tani za uzalishaji wa samaki
ifikapo Mwaka 2026,” alisema
Dkt.Madalla

Aidha Serikali itaenda kutoa mikopo
kwa wakulima wa zao la Mwani
katika ukanda wa Pwani ili waweze
kununua vifaa na waweze kuongeza
uzalishaji wa zao la Mwani.
"Tunaimani zao hili litakuwa na
mchango mkubwa sana katika kuinua
kipato na kuboresha maisha hasa kwa
wakina mama ambao ndiyo
wakulima wakubwa wa zao la Mwani
na vyote hivi ni katika utekelezaji wa
Usimamizi na Ushauri wa Programu
ya Kuendeleza Kilimo Awamu ya
Pili,"alisisitiza Dkt. Madalla



Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
(Sera, Bunge na Uratibu) Dkt. Jim
Yonazi amepokelewa rasmi katika
Ofisi ya Waziri Mkuu hii leo Jijini

Dodoma na kutoa wito kwa
Menejimenti na watumishi wa ofisi
hiyo kuendelea kutoa ushirikiano
katika utekelezaji wa majukumu kwa
lengo la kuleta ufanisi.

Dkt. Yonazi amewasihi watumishi
hao kufanya kazi kwa juhudi,

upendo na Amani ili kuwatumikia
wananchi na kuifaya Ofisi ya Waziri
Mkuu kuendelea na jukumu lake
kubwa la kuratibu shughuli za Serikali
kwa matokeo chanya.

Katika hafla hiyo ya mapokezi
amewasihi watumishi kuwa wamoja
na kufanya kazi kwa weledi zaidi
huku akiwashukuru kwa mapokezi
mazuri.



“Nimshukuru Mhe. Rais Dkt. Samia
Sulluhu Hassan kwa kuniteua
kuitumikia nafasi hii, ikumbukwe
kuwa tuna jukumu kubwa la
kuwatumikia wananchi hivyo tufanye
kazi kwa juhudi huku tukidumisha
ushirikiano,” Alieleza Dkt. Yonazi.
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Jarida la Mtandao limeandaliwa na kutolewa na

kitengo cha Mawasiliano Serikalini :
Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera Bunge na Uratibu.
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