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‘Waziri wa Nchi Ofisi ya waziri Mkuu

anayeshughulikia masuala ya Sera Bunge na

Uratibu Mhe. George Simbachawene
daji wa Serikali kuendel

kutatua  changamoto za  wananchi
zinazowakabili ili kuchochea kasi ya
maendeleo nchini.

‘Waziri ametoa kauli hiyo wakati akifungua
mafunzo ya siku mbili ya kujenga uwezo
kwa Menejimenti ya Ofisi ya Waziri Mkuu
yaliyolenga kuwajengea uelewa kuhusu
Idara ya  Ufuatiliaji na Tathmini ya
Utendaji wa Shughuli za Serikalini
yaliyofanyika katika Ukumbi wa Mikutano
wa Ofisi ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi
uliopo Njedengwa Jijini Dodoma

‘Waziri alihimiza kila mtendaji wa Serikali
ki kel j yake
kwa ufanisi huku akitatua changamoto za
wananchi katika eneo lake la kazi.
Aliongezea kuwa ni muhimu kwa watendaji
kuwajibika kwa kuyafikia malengo ya
Serikali ya Awamu ya Sita huku wakileta
matokeo chanya yatokanayo na utendaji
mzuri wa kazi zao za umma.
"Hakikisheni mnakuwa watu wa msaada
kwa  wengine katika  kuyatekeleza
majukumu yenu, muwe watengeneza furaha
na hii iwe kipimo kwa kila mwenye
kukufikia huku ukizingatia taratibu za
utumishi wa umma na sheria
zilizopo,"alisema Waziri Simbachawene
Aidha aliwaasa waendelee kutumia taaluma
zao kuleta matokeo chanya kwa Serikali na
Jjamii huku wakijitathimini utendaji wa kila
siku.
“Ni sahihi kujitathimini kila iitwapo leo ili
kuona namna unavyoleta matokeo chanya
kwenye utendaji wako wa kila siku,

matokeo  utayoyapata yatatusaidia
kuongeza tija ,” alisisitiza Waziri
Simbachawene.

Akieleza umuhimu wa mafunzo hayo
aliwataka kuhakikisha mafunzo
yanamﬁkm ‘watendaji katika ngazi zote 11\

uelewa kwa

Wa umma.




"Hakikisheni mnakuwa watu wa msaada
kwa  wengine katika  kuyatekeleza
juk yenu, muwe furaha

"Ili kuendelea kuboresha shughuli za
uratibu naamini uwepo Idara mpya ya
Ufuatiliaji na Tathmini itasimamia hili na

na hii iwe kipimo kwa kila mwenye
kukufikia huku ukizingatia taratibu za
utumishi wa umma na sheria
zilizopo,"alisema Waziri Simbachawene
Aidha aliwaasa waendelee kutumia taaluma
zao kuleta matokeo chanya kwa Serikali na
jamii huku wakijitathimini utendaji wa kila
siku.

“Ni sahihi kujitathimini kila iitwapo leo ili
kuona namna unavyoleta matokeo chanya
kwenye utendaji wako wa kila siku,

matokeo  utayoyapata yatatusaidia
kuongeza tija ,” alisisitiza Waziri
Simbachawene.

Akieleza umuhimu wa mafunzo hayo
aliwataka kuhakikisha mafunzo
yanawafikia watendaji katika ngazi zote ili
kuendelea k uelewa kwa ishi
Wa umma.

" Mafunzo haya yawafikie watumishi wote
katika Idara na vitengo vyetu bila kumuacha
nyuma mtu yeyote ili kuleta chachu katika
utendaji na kuondokana na tabia ya
mazoea," alisema.

Aliongezea kuwa matokeo ya Mafunzo
haya yatumike kuboresha mifumo ya
uratibu, usimamizi na ufuatiliaji wa
shughuli za Serikali ili kuwa na uwezo wa
kupima utendaji wa Wizara na Taasisi
mbalimbali za Serikali kisayansi.

na mrejesho kwa
Wizara na Taasisi zote ili kuimarisha
uwajibikaji," alihimiza.

Kwa upande wake Katibu Mkuu Ofisi ya
‘Waziri Mkuu Dkt. John Jingu amesema
mafunzo haya yanalenga watendaji wa
serikali kufanya kazi kwa ufanisi kwa weledi
na kwa namna ambayo itakidhi mahitaji pia
yatajikita katika majukumu ya Ofisi ya
‘Waziri Mkuu katika eneo la uratibu wa
shughuli za serikali, na jukumu la kufanya
kazi ya ufuatiliaji na tathmini ya utendaji wa
shughuli za Serikali.




‘Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu
anayeshughulika na Sera Bunge na Uratibu

Mhe. George Simbachawene
amewapongeza wajumbe wa Kamati ya
Kudumu ya Bunge Sheria Ndogo kwa kazi
kubwa ya kuchambua sheria Ndogo
zilizowasilishwa katika mkutano wa tisa wa
Bunge.

‘Waziri ameyasema hayo katika ukumbi wa
Bunge Mjini Dodoma, Kamati ya Kudumu
ya Bunge ya Sheria Ndogo inaisaidia
Serikali ili iwezee kufanya mambo kwa
kuzingatia haki na sheria.
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Serikali Kupitia Ofisi ya Waziri Mkuu Sera
Bunge na Uratibu imetoa msaada kwa
wananchi walioathirka na Maafa ya
Mafuriko ya Maji Mkoani Mbeya,
yaliyosabisha nyumba kubomoka,
kuharibika kwa vifaa, vyakula, uharibifu wa
mifugo na mazao yaliyoko mashambani.
“Msaada huo unajumuisha Magodoro 300
kwa kuanzia, mablanketi 1200 ya wakubwa
na wadogo, mikeka 600, madumu ya maji,
sufuria bakuli sahani pamoja na vijiko kwa
kila familia ambayo imeathirika.”

Kauli hiyo imetolewa na Waziri wa Nchi
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na
Uratibu Mhe. George Simbachawene
alipotembelea maeneo yaliyoathirika wa
mafuriko ya mvua katika kata saba Mkoani
Mbeya kutokana na Mvua zilizonyesha

Serikali yatoa msaada kw.
‘Waathirika wa Mafuriko

ya maji Mkoani Mbeya

“Kwa mujibu wa sheria no. 6 ya Maafa ya
Mwaka 2022 sisi kama Ofisi ya Waziri
Mkuu tunayo dhamana ya kuwaunganisha
wadau ili kuwasaidia watu walioathirika na
tutafanya hivyo kwa kutumia Ofisi zetu za
Mkoa na wilaya, naomba wadau wote wa
ndani na nje ya Mkoa wa Mbeya kutusaidia
ili kuhakikisha watu hawa wanarudi katika
hali yao.”

Natoa pole kwa wote walioathirika,
TARURA kwa kushirikiana TANROAD
Halmashauri ya jiji la Mbeya na
Halmashauri ya Mbeya vijijini wahakikishe
wanaenda kuona kwenye vyanzo kuangalia
ni eneo gani maji yametoka kwenye
mkondo wake wa asili.

Akimkaribisha Waziri wa Nchi, Mbunge wa
jimbo la Mbeya Mjini na Spika wa Bunge la
jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Tulia Ackson ameishukuru serikali kwa
mchango iliyoutoa kwa waathirika wa
mafuriko ya Mvua Mkoani Mbeya .




“Naomba sisi kama Halmashauri tusitoe
vibali vya ujenzi kwenye maeneo ambayo
ni mikondo ya maji, kwa sababu athari za
mafuriko zinarudisha nyuma maendeleo ya
uchumi kwa wananchi”

Naye Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Mhe.
Juma Homera katika taarifa yake amesema
watu waliopata athari za mafuriko ya maji,
kaya 281 zenye watu idadi ya watu 1405
ji chakula takribani tani 50
kwa miezi mitatu ili ziweze kuwasaidia.




aridhishwa na haln-l ya ujenzi kiwanda kipya cha Mpiga Chapa Miun wa Serikali

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera
Bunge na Uratibu amendhishwa na kasi ya
ujenzi wa kiwanda cha kupiga chapa cha
serikali ambacho mpaka sisa msingt wa
jengo na wjenzi wa boma la jengo; kuta,
kupiga plasta na knpawwz vi

“Hiki kiwanda

"Serikali imetoa pia kiasi cha million kiasi
cha milioni 350 ambazo zitatumika
kufanyia ukarabati kiwanda na Mashine za
Mpiga Chapa Miam wa Senkali Jijini Dar
es Salaam ikiwa ni pamoja na kiasi kingine
cha shilingi billioni 1.4 kwa ajili ya kunuma
lighafi kwa viwanda vinavyondelea na

mitambo na mashine za kisasa i kiweze
knfanya jukumu la kuchapa nyaraka za
Serikali na  shughuli za Mpiga Chapa
ziweze kufanyika kwa ufanisi."

Kauli hiyo ameitoa alipotembelea na
kujionea maendelen ya ujenzi wa kiwanda
hicho cha Mpiga Chapa Miuu wa Serikali
Kilichopo Kisasa katika Jiji la Dodoma .
Ofisi hil ni muhimu sana kwa nchi, ni
lazima iwe Ofisi bora kwa sababu nyaraka
nyingi za sin za senkall zinapaswa
kuchapwa na Ofisi ya Mpiga Chapa wa
Serikali.

Waziri Simbachawene amempongeza Rais
Mhe. Dkt Samia Subuhu Hassan kwa kutoa
fedha kwa ajili ya ujenzi wa kiwanda hicho
cha mpiga chapa wa serikali kwa kiasi cha
‘bilioni 1.8,

uzalishaji, cha Dodoma na Dar es salaam.”
Amefafanua kiwanda kipya cha Dodoma
cha Mpiga Chapa Mkun wa Sertkal: imetoa
kiasi cha shilingi billioni 3.9 ambayo
itasaidia kununua mitambo mipya na ya
kisasa ili kuhakikisha nyaraka zote muhimu
za serikall zinachapishwa kaoka kiwanda
hicha,

"Nembo ya Taifa, Bendera ya Taifa na
Mhuri ni vine ambavyo vimewekwa katika
uangalizi wa Ofisi ya Mpiga Chapa Miuu
wa Serikali.”

Naye Mpiga Chapa Miun wa Serikali Bwn.
George Lugome ameishukuru Serikali ya
Awamu ya Sita kwa kutoa fedha kowa ajili ya
kuboresha idara ya Mpiga Chapa Mhuu wa
Sertkali  kwa kuiwekea majengo yenye
uwezo wa kuwa na miundo mbinu mizuri
na mashine za kisasa ambazo zitasaidia
kuchapa nyaraka zenye alama ya siri,




“Sheria ya alama za Taifa ya mwaka 1971
inatamka wazi kabisa kwa yoyote
anayekiuka au anaibadili nembo ya Taifa au
alama za Taifa anastahili kupewa adhabu ya
kifungo cha miaka miwili jela,” amesema
Bwn, Lugome.

Ametoa wito kwa taasisi binafsi zinazotaka
kujihusisha na wuchapaji wa nyaraka
kuhakikisha wanathibitishwa na Mpiga
Chapa Mkuu wa Serikali na Ofisi ya
Usalama ya Serikali ili waweze kupata
kibali.




Dkt.Jingu: Matokeo ya Sensa ya Watu

na Makazi yatumike katika mipango
yva maendeleo

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
anayeshughulikia masuala ya Sera, Bunge
na Utatibu Dkt. John Jingu ameeleza ni
muhimu kuyatumia matokeo ya sensa ya
watu na maakazi ya mwaka 2022 katika
mipango mbalimbali ya maendeleo ya nchi
yetu.

Ameyasema hayo wakati akiongoza kikao
cha 9 cha Kamati ya Ushauri ya Taifa ya
Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2022
kwa ajili ya kupitia baadhi ya ripoti za
matokeo ya Sensa zilizo kamilika kabla ya
kuzinduliwa.Kikao  kilifanyika  katika
ukumbi wa Mikutano wa Mwalimu Julius
Kambarage Nyerere Dar es Salaam.
Jukumu kubwa la Kamati hiyo ni kuishauri
Kamati Kuu ya Taifa ya Sensa
inayoongozwa na Mhe. Waziri Mkuu wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na
Makamu wa Pili wa Rais wa Serikali ya
Mapinduzi Zanzibar namna bora ya
utekelezaji wa masuala ya sensa.




Watumishi Ofisi ya Waziri Mkuu

watakiwa kufanya kazi kwa ushirikiano.

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
anayeshughulika masuala ya Sera Bunge
na Uratibu Dkt. John Jingu,

Katibu Mkuu aliwasisitiza ~ watumishi
kutekeleza majukumu yao kwa weledi na
ufanisi kwa kushirikiana ili kuyafikia
malengo ya serikali kwa ujumla na kujiletea
maendeleo.

Alisema kuwa ipo haja ya kuwa na mafunzo
kwa kila mtumishi kwa kada zote ili
kuwajengea uwezo utakaoleta tija katika
kutekeleza majukumu yao.

“Inatubidi tufanye mafunzo ya muda mfupi
katika vitengo na idara ili watu wapate ujuzi
na hili ni jambo la muhimu katika
kutusaidia kuongeza ufanisi na tija katika
kazi,” alisema Dkt. Jingu.

Alifafanua kuwa, vikao vya idara na vitengo
kila wiki vitasaidia kuwa na uelewa wa
pamoja juu ya ma]ukumu tu]iyonayo

watumishi wa Ofisi hiyo kufanya kazi kwa
ushirikiano ili kuwa na utendaji wenye
matokeo.

Dkt. Jingu ameyasema hayo wakati wa
mkutano wa watumishi wa ofisi yake
uliofanyika katika Ukumbi wa Mikutano
wa Ofisi ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi
uliopo Njedengwa Jijini Dodoma ambapo
ulilenga kuwajengea uelewa kuhusu mada
masuala ya Afya ya akili, magonjwa sugu
yasiyoambukizwa na ulaji usiofaa pamoja
na maadili mahali pa kazi.

ambayo na
uwezo katika utendaji kazi wa kila siku.

“Lazima twende pamoja ili tufanye kazi
kama timu, ili kuweza kufikia malengo,
ambapo kuna malengo ya mtu binafsi na
kuna malengo ya kiofisi, ustawi wa mtu
mmoja ni muhimu katika kufanikisha
malengo ya Ofisi na Serikali kwa ujumla”.
Alisisitiza.




Kwa upande wake Mwenyekiti wa
TUGHE, Tawi la Ofisi ya Waziri Mkuu Bi,
Numpe Mwambenja ameishukuru ofisi kwa
kuandaa mkutano huu wenye tija huku

majukumu kwa ushirikiano ili kuweza
kutimiza malengo.

“Muongozo wa ugawaji wa majukumu ya
utendaji kazi utasaidia kuongeza bidiii zaidi
katika utendaji wa kazi wa kila siku na
kutusaidia kupima utendaji wetu,”alisema
Numpe




Jarida hili ] Mtandao Limeandaliwa na kutolewa na
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu
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