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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu 
Sera Bunge na Uratibu Mhe. George 
Simbachawene amepongeza Tume ya 
kudhibiti UKIMWI, Wizara ya Afya na 
Wizara ya TAMISEMI katika Mkakati 
wa kupambana na Ukimwi kama janga 
la kitaifa.

Hayo yamesemwa Waziri na Nchi Ofisi ya Hayo yamesemwa Waziri na Nchi Ofisi ya 
Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu Mhe. 
George Simbachawene Jijini Dar es 
saalam, wakati wa uzinduzi wa taarifa ya 
hali ya UKIMWI duniani yenye Kauli 
Mbiu inayosema Dangerous Inequalities 
iliyotolewa Mkurugenzi Mtendaji 
anayeshughulikia Ukimwi Duniani 
UNAIDS Bi, Winnie Byanyima.

Serikali yalenga kuimarisha usawa  mapambano 
virusi vya UKIMWI



“Serikali imedhamiria kuweka usawa wa 
kijografia usawa kimazingira usawa kati ya watoto 
na wakubwa na usawa wa kiuchumi ili 
kuhakikisha watu wote wanapata huduma sawa ili 
wasiathirike na wale walio athirika wapate 
huduma za matibabu lakini pia huduma sawasawa 
kuhakikisha wanaendesha maisha yao.”

Akitoa taarifa hiyo Mkurugenzi Mtendaji Akitoa taarifa hiyo Mkurugenzi Mtendaji 
anayeshughulikia Ukimwi Duniani UNAIDS Bi, 
Winnie Byanyima amesema Tanzania imejitahidi 
kupunguza Ongezeko la Maambukizi mapya ya 
virusi vya UKIMWI kila Mwaka kwa miaka kumi 
mfululizo.

“Tanzania Imejitahidi kupunguza vifo “Tanzania Imejitahidi kupunguza vifo 
vinavyosababishwa na UKIMWI na imekuwa 
ikifanya vizuri katika mapambano dhidi ya virusi 
vya UKIMWI.”

 





Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu) Mhe. 
Ummy Nderiananga  akisalimiana na Mbunge viti maalum Mhe. Shally 
Raymond katika viwanja vya Bunge Dodoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na Uratibu) Mhe. 
Ummy Nderiananga akiwa pamoja na  mwanafunzi wa Chuo kishirikishi 
cha elimu Dar es Salaam (DUCE) Bi. Chrisanta Gervas nje ya ukumbi wa 
Bunge.



Waziri wa Nchi wa Ofisi ya Waziri Mkuu sera 
Bunge na Uratibu Mhe. George Simbachawene 
amesema ipo haja, mafunzo ya itifaki na 
uratibu wa maadhimisho kufanyika kila 
mwaka.
Wito huo umetolewa na Waziri wa Nchi Ofisi Wito huo umetolewa na Waziri wa Nchi Ofisi 
ya Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu Mhe. 
George Simbachawene wakati akifunga 
mafunzo kwa watendaji wa serikali yaliyohusu 
itifaki ya viongozi wa kitaifa iliyowakutanisha 
Wakurugenzi wa Utawala na Rasilimali Watu 
na Makatibu Tawala Wasaidizi wa Mikoa 
yaliyofanyika Mkoani Singida yaliyofanyika Mkoani Singida 

Waziri Simbachawene, ahimiza mafunzo ya itifaki kuwa endelevu

“Mafunzo haya yanapaswa kuongezwa 
mada na kuongeza namba ya washiriki ili 
kujenga uelewa wa pamoja”
Ambao utasaidia kupata ufahamu na Ambao utasaidia kupata ufahamu na 
ujuzi muhimu wa namna ya uandaaji wa 
Maadhimisho yanayohusu Idara na 
Taasisi za Serikali kwa Viongozi Wakuu 
wa Kitaifa na kuzijua kanuni za kiitifaki 
ambazo mtazitumia katika uendeshaji wa 
shughuli mbalimbali kwenye taasisi zenu.



Awali Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya waziri Mkuu 
Sera Bunge na Uratibu Bwn. Kaspar Mmuya 
amesema mafunzo yamelenga kuwa na 
utaratibu ambao umekubaliwa, ambao unaleta 
matokeo chanya na watu wote kuheshimu.
“Watendaji waliopokea mafunzo sasa “Watendaji waliopokea mafunzo sasa 
watasaidia katika maeneo yao; kitengo cha 
maadhimisho Ofisi ya Waziri Mkuu, kwa 
sababu ndio Ofisi inayosimamia itifaki za 
viongozi”.

Naye Mtendaji Mkuu wa Mahakama Tanzania Naye Mtendaji Mkuu wa Mahakama Tanzania 
Profesa Elisante Ole Gabriel  aliyekuwa mtoa 
maada wa huduma bora kwa mteja; 
ameshukuru serikali kwa kuandaa mafunzo 
hayo ambayo yamesaidia kuwajenga watendaji 
kwenda kwa muelekeo unaolengwa na nchi.
“Huu ni uwekezaji  wa kifikira unaofaa, “Huu ni uwekezaji  wa kifikira unaofaa, 
watendaji wakitoa huduma bora kwa wananchi 
na kwa viongozi, mashauri yatapungua kwa 
sababu ya huduma kuwa nzuri.”



Mhe. Katambi:  Endeleeni kuchangia mfuko wa udhamini 
wa kudhibiti UKIMWIMhe. Katambi:  Endeleeni kuchangia 
mfuko wa udhamini wa kudhibiti UKIMWI

Naibu Waziri Mkuu Oösi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, 
Ajira na Wenye Ulemavu) Mhe. Patrobas Katambi 
ameiasa jamii na wadau kuendelea kuchangia  fedha 
katika mfuko wa udhamini wa kudhibiti UKIMWI (ATF) 
ili kusaidia katika utekelezaji wa shughuli za afua za 
UKIMWI nchini.

Ameyasema hayo tarehe 27 novemba, 2022 
wakati akihutubia kwa niaba ya Waziri 
Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa kwenye 
Shughuli za mbio za nyika (Marathon) za 
kuchangia mfuko huo kwa kuanzia Uwanja 
wa Ilulu na kumalizikia  katika uwaja huo 
kwa kukimbia kilomita 21,10 na 5 
zilizowakilisha  taswira ya utayari wa kila 
mmoja wetu kuchangia mfuko huu kwa hali 
na mali.





mwaka wa vijana, viongozi wa dini na 
wadau wanaotekeleza miradi ya vijana 
balehe na wanawake vijana katika 
ukumbi wa Sea View Beach Resort 
mkoani Lindi tarehe 25 Novemba, 2022 
katika kuelekea kilele cha Maadhimisho 
ya Siku ya UKIMWI Duniani.
Kongamano hilo la siku mbili Kongamano hilo la siku mbili 
limebebwa na kaulimbiu inayosema; 
“Imarisha Usawa, Kujilinda ni ibada” 

Serikali imedhamiria kutokomeza 
maambukizi mapya ya Virusi vya 
UKIMWI nchini kwa kuweka 
mikakati madhubuti ili kufikia 
malengo hayo ifikapo 2030.
Hayo yamesemwa na Naibu Katibu Hayo yamesemwa na Naibu Katibu 
Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu 
anayeshughulikia masuala ya Sera 
Bunge na Uratibu Bw. Kaspar Mmuya 
wakati akifungua Mkutano wa

Serikali yajidhatiti kutokomeza maambukizo mapya 
ya VVU



Naibu Katibu Mkuu huyo alisema kuwa, 
katika kuyafikia malengo ni lazima kuwe na 
mikakati madhubutu inayotekelezeka ili 
kuhakikisha changamoto ya maambukizi 
mapya inakwisha nchini ifikapo 2030. 
“Ifikapo mwaka 2030 tunapaswa kutokuwa “Ifikapo mwaka 2030 tunapaswa kutokuwa 
na maambukizi mapya ya Virusi vya 
UKIMWI na kuhakikisha hakuna 
atakayepoteza uhai kwa ugonjwa huo 
pamoja na  kutokomeza unyanyapaa 
pamoja na jitihada zingine tunaendelea 
kuwa na mikakakati mbalimbali ya kuweza 
kutambua afya za watu kwani ni zaidi ya 
watu milioni moja na laki saba wanaoishi 
na maambukizi ya UKIMWI,”alisisitiza 
Mmuya.
Aidha alisema kuwa serikali itaendelea 
kuhakikisha upatikanaji wa dawa za 
Aidha alisema kuwa serikali itaendelea 
kuhakikisha upatikanaji wa dawa za 
kufubaza makali ya VVU zinaendelea 
kupatikana kwa wingi na kwa wakati ili kila 
mmoja aendelee kuwa na afya njema na 
kulitumikia taifa letu. Kwa upande wake 
Mkurugenzi Mtendaji wa Tume ya 
Kudhibiti UKIMWI nchini Dkt. Leonard 
Maboko akieleza mikakati ya Tume hiyo 
katika kupambana na maambukizi mapya 
alisema, kundi kubwa linaloongoza katika 
maambukizi mapya ni vijana wenye umri 
kati ya miaka 15 hadi 24 nchini .

katika maambukizi mapya ni 
pamoja na; vijana kuendeleza 
mapenzi katika umri mdogo, 
kukosa malezi mazuri, 
kuendekeza mihemko na kuwa na 
mahusiano na watu wenye umri 
mkubwa pamoja na hali duni ya 
uchumi.uchumi.
“Tabia ya kuendekeza ngono 
maarufu kama kupiga shoo na 
kupenda masponsor, hii 
inakwamisha jitihada za Serikali 
katika mapambano haya kwani 
vijana wameendelea kuishi na 
kufuata tabia hizo na kusahau 
tabia njema ya kumcha Mungu 
inazowasaidia wengi katika 
kushinda tamaa za ujana,”alisema 
Dkt. Maboko



Aliongeza kuwa, pamoja na takwimu hizo 
bado Serikali haijaacha kuwa na mikakati 
mbalimbali kwa kushirikiana na wadau 
mbalimbali katika mapambano dhidi ya 
VVU na UKIMWI kwa kutoa fursa kwa 
vijana kuondokana na changamoto zao 
ikiwemo za kiuchumi.
“Kongamano hili limehusisha vijana na “Kongamano hili limehusisha vijana na 
viongozi wa dini kwa kuzingatia mchango 
wao katika kuendelea kusaidia 
mapambano haya ikiwa ni pamoja na 
kukemea matukio ya unyanyapaa na 
kuhimiza matumizi ya ARV kwa 
wanaogundulika kuwa na maambukizi 
huku wakihimiza vijana kuendelea 
kumcha Mungu na kujitenga na uovu 
“alisisitiza Dkt Maboko.
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