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Waziri wanchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu Mhe.
George Simbachawene amesema kupitia ofisi ya Waziri Mkuu
Sera Bunge na Uratibu pamoja na Taasisi zake iliidhinishwa na
Bunge Zaidi ya shilingi Bilioni 101 ikiwa ni ongezeko la asilimia
20.61 kwa mwaka wa fedha 2022/2023 ukilinganisha na bajeti
iliyotengwa kwa mwaka wa fedha 2021/22. Kwaaijili ya utekelezaji
wa Miradi ya Serikali.

Ameyasema hayo Julai 29, 2022 wakati akizungumza na
waandishi wa habari ambapo amesema bajeti hii ya mwaka wa
fedha 2022/2023 itaenda kutekeleza vipaumbele mbalimbali
ikiwemo kuratibu shughuli za Serikali, Menegjimenti ya Maafa,
kuchapisha na kuweka kumbukumbu za serikali (Mpiga chapa
Mkuu wa Serikali) Miradi ya maendeleo, Mapambano dhidi ya
Biashara na matumizi ya dawa za kulevya, Mapambano dhidi ya
Ukimwi, pamoja na kukuza Demokrasia

pamoja ili kazi za serikali zielekezwe kwa ufanisi, kusimamia na
kuchapisha nyaraka mbalimbali za serikali Bunge na Mahakama
kwa kusimamia Nembo na Bendera ya Taifa , kutoa ubora na
viwango vinavyotakiwa, kutengeneza mihuri mbalimbali,
kuhifadhi nyaraka mbalimbali za serikali pamoja na kusanifu na
kuhifadhi alama na siri katika machapisho ya nyaraka za
Serikali”

“Uratibu wa Shughuli za Serikali unahusu kuweka wadau

Aidha Waziri Simbachawene amesema kwa mwaka wa fedha 2022/23
serikali imetenga kiasi cha shilingi Bilioni 300 kwa ajili ya kukamilisha
ujenzi na majengo ya Ofisi za Wizara pamoja na Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali ,miundombinu ya Barabara,Umeme Maji safi ,Maji taka
na mifumo ya Tehama.

Hata hivyo Mhe. Simbachawene amesema Kwa upande wa kukuza
Demokrasia kwa mwaka wa fedha 2022/23 Serikali imeitengea Ofisi ya
Msajili wa Vyama vya Siasa Zaidi ya shilingi Bilioni 21 ili kuweza
kutekeleza majukumu yake na ziaidi ya kiasi cha shilingi Bilioni 10
zimetengwa kwa Tume ya Taifa ya Uchaguazi.

“Serikali imekuwa ikifanya Jitihada mbalimbali zenye lengo la kukuza
Demokrasia Nchini hivyo katika kuendeleza jitihada hizo Ofisi ya Waziri
Mkuu itahakikisha inaandaa maeneo ya Uchaguzi na vituo vya kuandikia
wapiga kura Mifumo ya Menejimenti kuendesha vikao vya wadau wa
vyama vya siasa,kutoa elimu ya mpiga kura pamoja na kukamilisha jingo
la makao makuu ya Ofisi ya Msaijili wa vyama vya siasa hapa Jijini
Dodoma ambapo Zaidi ya kiasi cha shilingi Bilioni 20 zitatumia
kukamilisha jingo hilo ambapo likikamiliaka litakuwa na nafasi ya vyama
vyote vya siasa.”



Waziri Simbachawene amemshukuru Rais samia kwa kukubali
kuongeza Bajeti hiyo kwa mwaka wa fedha 2022/2023 katika ofisi
yake ambayo itawezesha utekelezaji wa majukumu na kuleta tija na
ufanisi katika kuratibu shuhguli za kiserikali.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya waziri Mkuu sera Bunge na Uratibu Mhe. George
Simbachawene ameishauri sekretarieti ya SADC kwa Kushiriiana katika
kuimarisha utendaji wa kazi wa Kituo cha udhibiti wa Maafa,

Hayo yamesemwa na Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na
Uratibu katika Mkutano wa kamati ya Mawaziri wanaoshughulika na udhibiti wa
maafa kwa Nchi wanachama wa SADC uliofanyika Lilongwe Nchini Malawi.

Katika kikao hicho waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu
aliaambatana na Mkurugenzi wa Idara va Maata, Ofisi va waziri Mkuu Meja
Jenerali Michaeli .M. Mumanga aliyveongeoza ujumbe wa Tanzania katika Kikao

hicho.



Waziri wa Nehi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu Mhe. George
Simbachawene amesema vifo vitokanavyo na UKIMWI vimepungua kwa 50%
kutoka vifo 64,000 mwala 2010 had: 32_000 mwaka 2020.

* Maambukizi mapya ya VVU kwa watu wazima (miaka 15 na zaidi)
vameshuka kutoka 110,000 mwaka 2010 hadi 68,000 mwaka 2020: na
Maambukizi mapya kutoka kwa Mama kwenda kwa Mtoto (Mother to child
transmission) yameshuka kutoka 18% mwaka 2010 hadi 7% mwaka 2020,
Hayo yamesemwa na waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na
Uratibu Mhe, George Simbachawene kwenye harambee va uchangishaji wa
fedha za kupanda mlima kilimanjaro ili kuendeleza mapambano dhidi ya VVU
na UKIMWI mwaka 2022,

Alieleza Matumizi ya dawa za kufubaza VVU (ARV) kwa WAVIU wanaojua
hali zao za maambukizi yameongezeka kutoka 95% mwaka 2016 hadi 98%
mwaka 2020;

Aidha maambukizi mapya ya VVU kwa watu wazima (miaka 15 na zaidi)
yvameshuka kutoka 110,000 mwaka 2010 hadi 68,000 mwaka 2020.

*Serikali, tayari imetenga fedha Bilioni 1.88 kwenye bajeti ya 2022/2023 ili
iendelee kuchangia AIDS TRUST FUND alisema waziri”

Amefatanua serikali itaendelea kuwa mstari wa mbele kuhakikisha kuwa afua
zinazotekelezwa za Mwitikio wa VVU na UKIMW!I zinaleta tija kwa makundi
mbalimbali katika jamii.

Amesema ili kufikia malengo haya pamoja na mengine katika kuishinda vita
hii dhidi ya VVU na UKIMWI, kunahitaji nguvu ya pamoja kati ya serikali na
wadau wengine, hususan sckta binafsi ili kupata rasilimali fedha ya kutosha.
“Kil challenge inalenga kupunguza athari za kupungua kwa misaada va
wahisani na kuiwezesha Nehi kuimarisha uwezo wa ndani kwa ajili ya
kudhibiti UKIMWI”

Naye Mkurugenzi Mtendaji wa Tume ya Kudhibiti UKIMWI Dkt. Leonard
Maboko, amesema kutakuwa na wapanda baiskeli 28 kuuzunguka Mlima
Kilimanjarao na wapandaji mlima kwa Mguu 24.

Kwa muda wa miaka 20 zoexzi hili limeckuwa likifanywa na kuchangia
kiasi cha dola za kimarekani million 7 zimekusaywa na zimesaidia sana
katika makabilia kuendeleza mapambano dhidi ya VVU na UKIMWI
mwaka.

Mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro Mhe. Stephen Kagaigai, ameshukuru
wadau wote walioshiriki kwa lango la kutafuta fedha za muitikio wa
VVU na UKIMWIL

“Nimatumaini yangu kwamba ushirikiano huu utaendelea ili kufikia
malengo ya sifuri tatu, kufikia mwaka 2030 va kutokuwa na maambukizi
mapya, unyanyapaa na vifo vitokanavvo na UKIMWI. Kushuka kwa
maambukizi ya UKIMWI ni matokeo ya pamoja va Wadau wa sekta ya
Umma na Binafsi”

Mkurugenzi Mtendaji wa Tume ya Kudhibiti UKIMWI Tanzania; Dkt.
Leornad Maboko amesema fedha zinazopatikana katika harambee
zitasaidia sana katika kuendeleza mapambano dhidi ya VVU na
UKIMWL.

“Tumeunda kill Trust Fund, wajumbe wa bodi wanatoka upande (GGM)
Geita Gold Mine na wengine wanatoka Tume ya Kudhibiti na
Kupambana na UKIMWI, bodi imesaidia sana katika kuja na mikakati va
kufanya mara baada ya kukusanya Fedha™

Naye Makamu wa Rais wa Kampunmi ya Mgodi wa Geita Gold Mine
Bwn. Simon Shayo, Makamu wa Rais wa Kampuni ya Mgodi wa Geita
(GGM); amesema tumekuwa tukikusanya fedha zinazosaidia maeneo
mabalimbali, baadhi va taasisi zimeasisiwa kutokana na uwepo wa
mfuko huo ikiwemo kituo cha kulelea Watoto yatima Mkoani Geita.
*Kituo kilianza na Watoto 13 lakini sasa kina Watoto zaidi ya 170 ambao
wanapata elimu wanapata huduma za afya kutokana na watu wanajitolea
kuchangia kupitia Mfuko. Kundi la kwanza la Watoto walioingia kwenye
kitua hicho wengi wao wako chuo kikuu™



Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia masuala va Sera, Bunge
na Uratibu Dkt. John Jingu azitaka Wizara zote kuhakikisha zinasimamia
ufanisi na weledi katika ujenzi Awamu va Pili wa majengo va Ofisi zao katika
Mji wa Serikali Mtumba.,

Amevasema hayo mapema alipokutana na Wakurugenzi wa Utawala na
Usimamizi wa Rasilimaliwatu wa Wizara zote katika Ukumbi wa mikutano wa
ofisi yake Jijini Dodoma kwa lengo la kujadili maendeleo va ujenzi wa Ofisi za
Wizara hizo zinzojengwa Mtumba Jijini Dodoma.

Dkt. Jingu alisema.kila wizara inajukumu la kuhakikisha majengo vanajengwa
kwa viwango vinavyoendana na thamani ya fedha huku akiwataka kuendelea
kufanya kazi kwa uzalendo kama ilivyoelekezwa.

*Viongozi wetu na wananchi kwa ujumla wana matarajio makubwa kuona mji
wa Serikali unakamilika kwa wakati na kwa ubora unaotakiwa hatutarajii kuwa
na delays,"alisema Dkt. Jingu

Aidha alizitaka kila Wizara kuendelea kuzingatia ubora katika kulifanikisha
zoezi hilo huku wakiwasimamia wakandarasi na kuhakikisha kila vifaa
vinavyonunuliwa vinakaguliwa na timu husika kabla yva matumizi.

Aliwasihii viongozi hao kuongeza rasilimali watu, vifaa na wataalamu ili
kuweza kukamilisha ujenzi wa majengo hayo.

“kazi ya ujenzi izingatic viwango vilivyopo, katika hili tumeunda timu
mbalimbali za kupitia na kukagua viwango ambapo tumewapa kazi BICO ya
kufanya Quality assurance kuona mihimili ya majengo na mifumo mbalimbli
ikiwemo ya maji, umeme na TEHAMA inakidhi vigezo hivyo naomba tuwape
ushirikiano ili watimize kazi zao, " Alisisitiza

Hata hivyo Dkt. Jingu aliwasisitiza kuendelea kutoa taarifa za maendeleo ya
ujenzi huo kila ifikapo tarehe 30 ya mwisho wa mwezi na kuwasilishwa katika
Ofisi ya Waziri Mkuu ili kujua na kuwa na uhakikika wa kazi inavyoendelea.

Katika hatua nyingine aliwasihi kuendelea kutunza miti itliyopandwa katika
maeneo ya ofisi zao kwa kuzingati umuhimu wake wa kuboresha mazingira na
kuupamba mji huo.

*Kila Wizara ihakikishe inatunza miti ilivopandwa na kuzingatia mikataba va
upandaji wa miti katika Mji wa Serikali,"alisisitiza Dkt. Jingu



Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia masuala ya
Sera, Bunge na Uratibu Bw. Kaspar Mmuya amewashukuru wananchi

Handeni kutoka katika eneo la hifadhi ya Ngorongoro mkoani Arusha
ikiwa ni kundi la nne toka zoezi hilo kuanza.

Alieleza kuwa katika awamu hiyo wamewasili jumla ya wananchi 188
wakiwa wenye furaha na kupongeza Serikali kwa uratibu mzuri wa zoezi
hilo huku wakitarajia kuishi kwa amani na kuendelea na shughuli zao za
kila siku.

Aidha Mmuya alitumia fursa hiyo kuwaasa wananchi kutumia maeneo
hayo kimkakati kwa kuanza kuchangamkia fursa za kiuchumi zilizopo
ikiwemo ufugaji wa kisasa utakao chagiza ongezeko la kipato kwa
wakazi hao wapya.

*Kipekee namshukuru Rais wetu mpendwa Mhe. Samia Suluhu Hassan
kwa kuwezesha zoezi hili kufanyika kwa weledi mkubwa na hii
inaonesha namna Serikali yenu inavyowajali, tunawaahidi tutaendelea
kushirikiana na zitumieni fursa zilizopo Msomera, alisema Mmuya

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Handeni Mhe. Siriel Mchembe
akizungumza wakati wa zoezi hilo alisema Wilaya yake imejipanga
kuhakikisha inatoa ushirikiano usiku na mchana huku akiwahakikishia
wananchi wote waliohamia katika enco hilo watapata huduma zote
muhimu ambapo amewasihi kubadili mitazamo na kujua kuwa
wamekuwa wakazi rasmi wa Msomera.

Pia aliwataka kuhakikisha wanapeleka watoto shule kwa kuzingatia ni
jambo muhimu na kuahidi kufanya sense ya kuhakikisha kila mtoto
mwenye sifa yva kwenda shule anapelekwa ili kuwa na kizazi chenve
elimu na kujikwamua kimaisha.

“Tujenge kizazi chetu hapa msomera chenve elimu, na mimi huu utakuwa
ni wimbo wangu, hakikisheni mnapelekea watoto shule na nitafanya
sense ya kuhakikisha kila mtoto anapata haki ya elimu,"alisema

Akitoa kauli ya ukiri wa kupokea wananchi na mifugo kwa awamu hiyo
ya nne alisema mifugo yote itakayokuwa eneo hilo itunzwe na
kuhakiksha inahudumiwa vyema ili ilete manufaa kwao na wakazi
wengine wa Handeni hata nje ya hapo.

*Hadi leo ninakiri kumepokea jumla ya kaya 104 kutoka kwa Mkuu wa
Wilaya ya Neorongoro, idadi yva watu 690 ikiwemo watoto 102, ila kwa
awamu hiit va nne nimepokea 1dadi ya watu 188 ambapo148 ni watu
wazima na 40 ni watoto ,upande wa muifugo minakiri kupokea jumla ya
mifugo ikiwemo: ng’ombe 240, mbuzi 348, punda 22, kondoo 274 kwa
ujumla ya idadi za mifugo toka awamu ya kwanza tumepokea jumla ya
ng'omba 638, kondoo 516 na mbuzi 836 mifugo hii itunzwe na
kuhakiksha inahudumiwa kwa usahihi, "alisisitiza Mhe Mchembe.

Naye Alivekuwa Diwani ya Kakesio kutoka Ngorongoro Mhe. Johannes
Tiamasi akitoa neno la shukran aliendelea kupongeza namna zoezi
lilovyoearibiwa huku akiwasihi viongozi wenzake waliobaki Ngorongoro
kuacha kutoa taarifa zisizo sahihi kuhusu maeneo va Msomera ikiwemo
dhana potofu juu ya zoezi zima la kuhamia katika eneo hilo.

“Msomera ni nzuri sana, ardhi ni nzuri niwatoe hofu waliobaki
Ngorongoro kujiandikisha kwa kuzingatia nafasi ya kufanya hivyo bado
ipo, hakika hili ni enco la maziwa na asali hivyo tulikimbilie,"alisisitiza
Tiamasi

Naye Mwenyekiti wa Msomera Bw. Martine Oleikayo Paraket alicleza
kwamba wataendelea kutoa ushirikiano kwa uongozi uliopo huku
akiwaasa wananchi hao kuiona msomera yeye mazingira rafiki katika kila
sekta ikiwemo uwepo wa miundombinu ya maji. mawasilhiano, umeme,
afya na elimu.

“Msomera kumenoga kwani kuna kila huduma muhimu tunayohitaji
hivyo tujisikia vizuri kuwepo hapa na tuendelee kuishi kwa amani na
upendo kwa kuzingatia nchi yetu ni kitovu cha amani tuijenge msomera
yetu iwe ya mfano kwa wengine,"alisema Oleikayo
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Serikali kwa kushirikiana na wadau mbalimbali imeanzisha Mpango wa
Taila va Kujiandaa na kukabiliana na Maala pamoja na Mkakati wa
Mawasiliano wa Dharura unaolenga kupunguza vihatarishi vya maafa ili
kuepusha madhara yatokanayo na maafa nchini.

Hayo yameelezwa na Mkurugenzi wa Idara ya Menejimenti ya Maafa
Ofisi ya Wazin Mkuu Meja Jenerali Michael Mumanga wakati
akiwasilisha hotuba kwa niaba ya Katibu Mkuu wa Ofisi yva Waziri
Mkuu anayeshughulikia Sera, Bunge na Uratibu wakati wa ufunguzi wa
Jukwaa la Taifa la Wadau wa Udhibiti wa maafa kwa ajili va
kuthibitisha Mpango huo lililofanyika Mount Meru hotel Mkoani
Arusha hlilokutanisha wadau kutoka Mashirika ya Umoja wa Mataifa na
Kimataifa, Asasi za Kiraia na wawakilishi wa Wizara, Idara na Taasisi
za Serikali.

Meja Jenerali alieleza kuwa, kutokana na uwepo wa athari za maafa
katika jamui Serikali kwa kushirikiana na wadau imeona ni muhimu
kuwa na mipango na mikakati madhubuti yenye lengo la kujiandaa na
kupunguza vihatarishi vya maafa kwa kadiri inavyowezekana ili kujenga
jamii ilivo na ustahimilivu.

"Tunaamini jitihada za pamoja na wadau zitasaidia katika kukabili
majanga nchini kwani kumekuwa na matukio ya majanga ambayo
vamekuwa vakisababisha maafa na kuathiri mfumo wa kawaida wa
maisha katika jamii kupelekea matokeo hasi katika maendeleo va
kijamii na kiuchumi kutokana na kupotea kwa mafanikio yaliyopatikana
kwa muda mrefu na hivyo kuzorotesha hatua za maendeleo

Aidha alisema majanga yapo mengi va asili na vatokanayo na shughuli
za kibinadamu hivyo ipo haja va kila mmaoja wetu kwa kushirikiana na
wadau kufanya kazi kwa ufanisi kuhakikisha tunasaidia jitihada hizi za
kukabiliana na maafa.

*Maafa vapo kila sehemu yanatofautiana kwa vyanzo vyake, hivyo
mpango huu umekuwepo tangu 2012 ni kweli kwamba ipo haja ya
kuuhuisha kwa kuzingatia muda na matukio yanabadilika, hivyo
kuhuishwa kwa mpango huu kutaendana na hali halisi ya sasa ya
kukabiliana na maafa nchini,"alisisitiza.

Kwa upande wake Mkuu wa uendeshaji UNDP Bw. Bwana Jeremiah
Mallongo akiwaslilisha hotuba kwa niaba ya Mratibu mkazi wa shirika
hilo alisema jukwaa hilo limewakutanisha kwa siku tatu na kueleza
litasaidia kuhuisha mpango ili kuwa na uhalisia katika kukabili maafa,
hivyo lengo ni kuendelea kupunguza vihatarishi vyva maafa na athari
zake.

“UNDP tunafuraha kuratibu jukwaa hili kwa kushirikiana na Ofisi ya
Waziri Mkuu kuhakikisha tunaendelea kuweka mikakati ya kupunguza
athari za majanga nchini kwani majanga vatakuwepo kutokana na
sababu mbalimbali ila lengo kuu ni kuweza kuyakabilia na kupunguza
athari zake, alisema Mallongo

Naye Naibu Kamishna Operesheni kutoka Jeshi la Zimamoto na
Uokoaji Bw.Charo Mangale amewasihi wananchi kuendelea kutoa
taarifa za majanga mapema kunusuru athari zitokanazo na janga hilo
huku akieleza ofisi yake imeendelea kutoa elimu kwa jamii kuhusu
namna bora ya kukinga na maafa pindi yanapotokea.

“Ofisi vetu imeendelea kuelimisha umma kuhusu masuala ya majanga
mbalimbali, nitoe rai kwa wananchi kabla ya janga haljjatokea pokea
elimu ambayo imekuwa ikitolewa na Jeshi la zimamoto kupitia askari
wetu wanaopita milango kwa milango ili janga linapokea unakuwa na
mbinu za kukabili pia taarifa zitolewe mapema kupitia namba 114 ni
namba ya dharura na ni bure, tutakufikia na kukupoa huduma,”
alisema Mangale



Mkurugenzi Msaidizi wa Idara ya Menejimenti ya Maafa, Luteni Kanali
Selestine Masalamado amesema elimu ya usimamizi wa Maafa itaendelea
kutolewa kwa wananchi kwa maeneo yanaoathirika kwa matukio ya tofauti
tofauti ya maafa.

“Tunatoa elimu kwa wananchi ili kujenga uelewa wanamna ya kukabiliana
na maafa, kwa kueleza dhana ya maafa, kueleza maana ya majanga ikiwa
pamoja na kuangalia mzingo wa maafa kwa ujumla”

Hayo vamesemwa na Luteni Kanali Selestine Masalamado Mkurugenzi
Msaidizi wa Idara ya Menejimenti ya Maafa Ofisi va Waziri Mkuu Sera
Bunge na Uratibu kwa kushirikiana na shirika la kimataifa la uhamiaji (1OM)
katika kikao cha mafunzo ya Udhibiti wa Maafa kwa jamii valivofanyika
Halmashaurt ya Wilaya ya Meru na kuhusisha wananchi wa kata va Mbuguni
na Shambaray Bruka.

“Washiriki wameelewa mfumo mzima wa Kudhibiti Maafa kwa kuanzia

Naye Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Meru
Mwl.Zainabu Makwinya ameshukuru Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na
Uratibu kwa kufanya malunzo hayo Halmashauri yva wilaya ya Meru.
"Tunashukuru kwa kutuongezea wataalamu wa maafa kupitia mafunzo
valiyoyotolewa ili kutusaidia namna va kukabiliana na Maafa.”

Mwl. Makwinya amefanunua kata ya Shambaray Bruka na Mbuguni
yvamekuwa yakiathirika na mafuriko na ukame,

Ametoa wito kwa washiriki kutoa elimu kwa wananchi ih kuongeza
maarifa kwa kusaidia maeneo mengine yanayoyoathirika na maafa.
Nave Mshiriki Fanael Kaaya Mshiriki kutoka kata yva Mbuguni amesema
mafunzo ya kukabiliana na maafa walivopata imesaidia kuchukua
tahadhari va kujikinga na maafa kabla hajatokea ikiwemo kutengeneza

matuta va kuzuia maji kwenye maeneo yanayoathirika na mafuriko na
pamoja kufukua mifereji ilivoziba pamoja na mito ili mafuriko
yva maji yanapokuja yaweze kupita.
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