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Waziri Simbachawene: kazi ndio heshima ya mtu
Wakristo nchini wametakiwa kufanya kazi 
kwa bidii ili kujietea maendeleo, changia pato 
la Taifa  na kutatua changamoto zilizo katika 
maeneo yao

HayoHayo yameelezwa na Waziri wa Nchi Ofisi ya 
Waziri Mkuu Sera, Bunge na Uratibu Mhe. 
George Simbachawene wakati akizunguma 
katika sherehe ya kumweka wakfu Askofu wa  
tatu wa Kanisa  la Anglikana Dayosisi ya 
Mpwapwa, Rev. George Chiteto iliyofanyika 
Jijini Dodoma baada ya aliyekuwa askofu wa 
kanisakanisa hilo Askofu Donald Mtetemela 
kumaliza muda wake ..

Waziri Simbachawene alisema chanamoto 
nyngi za kiuchumi katika jamii zitatauliwa 
endapo wananchi watajituma kufanya kazi na 
kuwa wabunifu   kwa kuanzisha miradi 
mbalimbali kama ambavyo maandiko 
matakatifu yanaagiza watu kufanya kazi.
“Lazima“Lazima wakristo wa sasa tufanye kazi lazima 
tutae changamoto kwenye maeneo yetu maana 
imeandikwa katika biblia asiyefanya kazi na 
asile kwahiyo kufanya kazi ndio uhai wako, 
heshima yako na ukizalisha utaweza 
kuendesha maisha yako binfasi, utashiriki 
katika kazi ya Mungu na Taifa zima,” alisema 
Waziri Simbachawene.Waziri Simbachawene.



Pia aliongeza kwamba serikalii itaendelea 
kushirikiano na taasisi za dini kwani zimekuwa na 
mchango mkubwa katika maendeleo, kusimamia 
maadili na kupambana na vitendo vya mmomonyoko wa 
maadili kwa baadhi ya watu wasiyo na hofu ya Mungu.
“Licha“Licha ya mchango mkubwa wa kanisa hili kwa serikali 
lakini kumekuwa na mmomonyoko wa maadili, 
magonjwa na majanga mbalimbali hivyo ni muhimu 
kushirikiana na serikali ili kuokoa vijana na watoto wetu 
na ni matumaini yetu viongozi wa dini mkiendelea 
kusimama  imara  na kutoa huduma ya kiroho tutatatua 
changamoto hii,” alieleza.
PiaPia aliongeza kwamba serikalii itaendelea kushirikiana 
na taasisi za dini kwani zimekuwa na mchango mkubwa 
katika maendeleo, kusimamia maadili na kupambana na 
vitendo vya mmomonyoko wa maadili kwa baadhi ya 
watu wasiyo na hofu ya Mungu.
“Licha“Licha ya mchango mkubwa wa kanisa hili kwa serikali 
lakini kumekuwa na mmomonyoko wa maadili, 
magonjwa na majanga mbalimbali hivyo ni muhimu 
kushirikiana na serikali ili kuokoa vijana na watoto wetu 
na ni matumaini yetu viongozi wa dini mkiendelea 
kusimama  imara  na kutoa huduma ya kiroho tutatatua 
changamoto hii,” alieleza.

Aidha alibainisha kwamba Serikali ya Awamu ya 
Sita inayoongozwa na Mheshimiwa Rais Samia 
Suluhu Hassan imeendelea  kuchukua hatua za 
kisheria kwa watu wote wanaojihusisha na vitendo 
vya rushwa , ufisadi, utovu wa nidhamu kwa 
watumishi wa umma pamoja na jamii kwa ujumla.
KwaKwa upande wake Askofu Mkuu wa Kanisa 
Anglikana Tanzania Mhashamu Dr. Maimbo  
Mndolwa aliipongeza serikali kwa kuwa mstari wa 
mbele kuziunga mkono taasisi za dini  katika 
nyanja zote huku akimtaka Askofu Chiteto kufanya 
kazi kwa kumtegemea Mungu hatimaye kufikia 
malengo ya kanisa.
NayeNaye Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Rosemary  
Senyamule  alitoa wito kwa wakazi wa mkoa huo 
kutumia fursa ya serikali  kushusha bei ya  mbolea 
kwa kujikita katika kilimo.
Waziri Simbachawene: kazi ndio heshima ya mtu



Jitokezeni kwenye zoezi la sensa ili muhesabiweJitokezeni kwenye zoezi la sensa ili muhesabiweJitokezeni kwenye zoezi la sensa ili muhesabiwe
Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera 
Bunge na Uratibu  Mhe. George  
Simbachawene amehimiza wananchi 
kujitokeza kuhesabiwa katika zoezi la sensa 
ya watu na makazi kwa ajili ya maendeleo 
yetu wenyewe.
“Unapohesabiwa“Unapohesabiwa unakuwa upo katika 
mpango wako wa maendeleo, katika 
sehemu yako unayoishi na Nchi kwa ujumla”
HayoHayo yamesemwa na waziri wa Nchi Ofisi 
ya Waziri Mkuu Sera Bunge na Uratibu Mhe. 
George Simbachawene baada ya kushiriki 
zoezi la sensa ya watu na makazi jimboni 
kwake Kibakwe katika Halmashauri ya 

Amefafanua kwamba usipohesabiwa, 
unakosa lile fungu lako katika miaka 10 
ijayo kwa ajili ya mipango ya 
maendeleo.

“Bado“Bado tuna siku tano mbele kwa ajili ya 
kuhesabiwa hakikisha umeacha 
kumbukumbu za watu walilolala usiku 
wa kuamkia tarehe 23 Agusti 2022, 
alisema  Waziri”



Watendaji wahimizwa kuongeza kasi utekelezaji wa Mradi wa AFDP
Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera Bunge na 
Uratibu Mhe. George Simbachawene amehimiza kuwa na 
vikao vya uratibu vya pamoja kati ya wizara na taasisi 
zinazotekeleza mradi wa mradi wa AFDP ili kuongeza kasi 
ya utekelezaji wa mradi.
HayoHayo yamesemwa na Waziri wa Nchi Ofisi ya waziri Mkuu 
Sera Bunge na Uratibu Mhe.  George Simbachawene 
alipotembelea shirika la Uvuvi Tanzania (TAFICO) 
Kigamboni Jijini Dar es salaam  ambalo linatekeleza programu 
ya kuendeleza kilimo na uvuvi katika mradi wa AFDP unaoratibiwa 
na Ofisi ya Waziri Mkuu sera Bunge na Uratibu na kutekelezwa na 
Wizara ya Mifugo na Uvuvi, Wizara ya Kilimo na Wizara ya Uchumi 
wa Bluu na Uvuvi – Zanzibawa Bluu na Uvuvi – Zanzibar.

Waziri Smbachawene amesema programu 
AFDP ni ya miaka sita kuanzia 2021/2022 hadi 
2027/2028 ambayo itagharimu jumla ya Dola 
za Kimarekani 77.4 millioni (Mkopo toka IFAD 
USD 58.8 millioni; Serikali USD 7.7 millioni; 
Sekta Binafsi 8.4 millioni na Wananchi USD 2.4 
millioni).



 “Mradi huu wa   uchumi wa bluu ukisimamiwa vizuri utaibua 
shirikia la TAFICO, na utaibua uchumi wa biashara ya uvuvi 
zinazofanywa na sekta binafsi. “
Lazima tutengeneze kikosi kazi kitakachokuwa 
kinaashughulikia changamoto zinazojitokeza kutoka taasisi 
moja kwenda nyingine pamoja na wizara moja kwenda 
nyingine katika utekelezaji wa mradi, alisema Waziri.
“Eneo“Eneo hili linaloshughulikiwa na shirika la TAFICO linaenda 
kujibu ahadi za ilani ya uchaguzi ya mwaka 2020-2025.”
Naye Katibu Mkuu Ofisi ya waziri Mkuu Sera Bunge na 
Uratibu Dkt. John Jingu amesema mradi huu ni mradi 
mkubwa sana na ni mradi wa kimkakati.
““Tuone namna ambavyo tutautekeleza huu mradi kikamilifu, 
spidi na kasi ya utekelezaji wa mradi bado hairidhishi.”Kwa 
upande wake Mwenyekiti wa bodi ya shirika la TAFICO 
Profesa Yunus Mgaya amesema wanalichukulia shirika la 
TAFICO kama shirika la kimkakati hasa katika dhana ya 
kutekeleza uchumi wa blue.
“Shirika“Shirika linajukumu la kuwasaidia wavuvii wadogo wadogo 
hasa katika kunyanyua  vipato vyao, kuwawezesha kuhifadhi 
mazao yao ya uvuvi kuingia ubia na wananchi mbalimbali 
katika shughuli za uvuvi bahari kuu”



taarifa  katika picha ili kupata  majanga 
na madhara pindi yanapotokea katika 
nyanja za sekta na taasisi za serikali.

Mhe.Mhe. Ummy alieleza kwamba vifaa 
hivyo ni muhimu kwa kuzingatia 
jukumu kuu la Ofisi ya Waziri Mkuu 
ambalo ni Uratibu wa shughuli za 
Serikali  na uratibu wa shughuli za 
maafa na taasisi zisizo za kiserikali 
kwa njia ya mtandao.
  “Kwa niaba ya Ofisi ya Waziri Mkuu, 
tunaishukuru WFP  binafsi na shirika 
la WFP kwa kutupatia vifaa hivi 
muhimu kwa ajili ya kuimarisha 
mawasiliano kwa njia ya mtandao, 
kufanya operesheni za utafutaji na 
uokoaji, kupata ramani za hatari 
zilizopo,zilizopo, uwezekano wa kuathiriwa na 
janga na uwezo wa jamii 
husika,”Alisema Mhe. Ummy.

Aidha aliishukuru Serikali ya Awamu 
ya Sita inayoongozwa na Mhe. Rais, 
Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea 
kushirikiana na Mashirika mbalimbali 
ya Umoja wa Mataifa ambayo 
yamekuwa yakiiunga mkono Serikali 
katika miradi ya maendeleo kwa 
manufaa ya wananchi namanufaa ya wananchi na Taifa.

Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge 
na Uratibu ) Mhe. Ummy Nderiananga amepokea 
vifaa vya mawasiliano vitakavyotumika katika 
kukabiliana na maafa mbalimbali hapa nchini 
ambavyo ni  Ndege zisizo na Rubani (Drones) 
vyenye thamani ya shilingi Milioni 102,741,400 
vilivyotolewa na Shirika la Umoja wa Mataifa la  
Mpango wa Chakula Duniani (WFP)Mpango wa Chakula Duniani (WFP)
Akizungumza wakati wa makabidhiano hayo 
yaliyofanyika katika Ukumbi wa Ofisi hiyo Jijini 
Dodoma Mhe. Ummy  alisema vifaa hivyo 
vitawezesha Ofisi ya waziri mkuu  kutekeleza 

WFP yakabidhi vifaa vya mawasiliano 
      kwa ofisi ya waziri mkuu.



Awali akimkaribisha Naibu Waziri wa Nchi 
Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge na 
Uratibu ) Mhe. Ummy Nderiananga, Katibu 
Mkuu wa Ofisi hiyo Dkt. John Jingu 
alibainisha kwamba  Ofisi ya Waziri Mkuu iko 
tayari kushirikiana na  (WFP) kwa kila eneo 
ambalo watahitaji ushirikiano huku akiahidi 
vifaa hivyo kutumika kama ilivyokusudiwa.vifaa hivyo kutumika kama ilivyokusudiwa.
 “Tunakumbana na maafa mengi na huwa 
inachukuwa mda mrefu kwa waokozi au 
upataji wa taarifa unachelewa hivyo,kwaajili 
ya hizi drone naamini ufanyaji kazi na 
upatikanaji wa uhalisia wa tukio utapatikana 
kwa uraisi”.
Aidha  Mkurugenzi Mkazi Shirika la Mpango 
wa Chakula Duniani (WFP) Bi. Sarah Gibson 
alifafanua kuwa mradi huo  ni endelevu kwa 
miaka mitano kuanzia Julai 2022 hadi Juni 
2027 na kwamba Shirika litafanya kazi zake 
kulingana na viupembeel vya serikali na 
kuwekeza katika kilimo, elimu, maafa 
pamoja na wakimbizi.pamoja na wakimbizi.



Katibu Mkuu Dkt jingu: Zingatieni uzalendo ili tupate Takwimu sahihi

Alisema kuwa, Serikali imewaamini 
kuwapa jukumu la kukusanya taarifa hizo 
hivyo hawana budi kuitumia fursa hiyo 
kwa usahihi kwa kuzingatia weledi na 
uzalendo wa hali ya juu.
  “Takwimu ni jambo muhimu, zoezi hili 
litasaidia kuwa na taarifa sahihi za 
takwimu zitakazosaidia shughuli za 
maendeleo, hata kwa wawekezaji na 
wafanyabiashara wetu ambao watajua 
namna bora ya kufanya shughuli zao 
zitakazochagiza katika ukuaji wa uchumi 
nchini,”Dkt. Jingunchini,”Dkt. Jingu

Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu 
anayeshughulikia masuala ya Sera, Bunge na 
Uratibu Dkt. John Jingu amewaasa makarani 
wa Sensa ya Watu na Makazi kuwa wazalendo 
katika zoezi la sensa linalotarajiwa kufanyika 
tarehe 23 Agosti, 2022 ili kuwa na takwimu 
sahihi zitakazoleta tija kwa Taifa.

AmetoaAmetoa kauli hiyo aliwatembelea na 
kuzungumza na Makarani, Wasimamizi wa 
Maudhui pamoja na TEHAMA katika Kituo cha 
Yombo kilichopo Chuo Kikuu cha Dar es 
Salaam katika Wilaya ya Ubungo. 



Aliongezea kuwa Serikali imelipa kipaumbeke suala la 
sensa hivyo ni wajibu wa kila mmoja kulibeba jambo hilo 
kwa unyeti wake, maana linategemewa na taifa zima.
KwaKwa   upande wake Msimamizi wa Mafunzo ya Sensa 
katika kituo hicho Bi. Joyce Zawadi alimpongeza katibu 
Mkuu huyo kwa kutenga muda na kuwatembelea huku 
akiahidi kuendelea kusimamia mafunzo hayo kwa weledi ili 
kufanikisha nia ya Serikali.
“Hatutaliangusha“Hatutaliangusha Taifa wala Mhe. Rais wetu mama Samia 
Suluhu Hassan tupo tayari kuleta matokeo chanya kwa 
maendeleo ya nchi yetu,”alisema Joyce



Idara ya Maafa yawapiga msasa wabunge.

Idara ya Menenjimenti ya Maafa  imefanya 
semina ya kuwajengea uwezo wajumbe wa 
Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Katiba na Sheria 
kuhusu Muswada wa Sheria ya Usimaizi wa 
Maafa ili kuwa na uelewa wa pamoja kuhusu 
sheria na namna zinavyofanya kazi pindi maafa 
yanapojitokeza.
SeminaSemina hiyo ilifanyika katika Ukumbi wa Bunge 
Jijini Dodoma ikihusisha wajumbe wote wa 
Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Katiba na Sheria 
iliyoandaliwa na Ofisi ya Waziri Mkuu.

Idara ya Menejimenti ya Maafa 
kupitia Ofisi ya Waziri Mkuu 
imepewa jukumu la kuratibu na 
kushughulikia maafa na dharura 
zote ikijumuisha shughuli za Kuzuia, 
Kujiandaa, Kukabili na Kurejesha 
hali.
VViilevile Shughuli za kila siku za 
Idara zinaongozwa na Sera ya Taifa 
ya Usimamizi wa Maafa ya mwaka 
2004 na sheria ya Menejimenti ya 
Maafa Na.7 ya mwaka 2015.
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