JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TANGAZO LA AJIRA ZA MUDA ZA MAKARANI NA
WASIMAMIZI WA SENSA YA WATU NA MAKAZI YA
MWAKA 2022

UTANGULIZI

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, iko kwenye maandalizi ya kufanya
Sensa ya Watu na Makazi ambayo itafanyika tarehe 23 Agosti 2022. Ili kufanikisha
Sensa hii, Serikali inatangaza nafasi za kazi za muda za MAKARANI NA
WASIMAMIZI WA SENSA kwa Watanzania wenye nia na sifa zinazostahili kama

ilivyoainishwa katika tangazo hili.

1. KARANI WA SENSA

a) Kazi za Kufanya

Mwombaji wa nafasi hii, endapo atachaguliwa atatakiwa kuhudhuria mafunzo ya

makarani ambapo baada ya mafunzo ikiwa atafaulu atatakiwa kurejea katika eneo

alilotokea au kupangiwa eneo lingine lolote kwa ajili ya kutekeleza kazi zifuatazo:-

i) Kutambua mipaka ya eneo la kuhesabia watu kwa kulinganisha na ramani ya
eneo la kuhesabia watu na maelezo ya mipaka yaliyopo kwenye ramani hiyo;

1)) Kushirikiana na msimamizi na uongozi wa eneo husika kutambua kama
katika eneo la kuhesabia watu kuna makundi maalaum yanayotakiwa

kuhesabiwa kwa utaratibu maalum tofauti na kaya za kawaida;

iii) Kuhoji dodoso la jamii katika ngazi ya Shehia;
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Kuhesabu watu wote waliolala ndani ya mipaka ya eneo la kuhesabia watu

usiku wa kuambkia siku ya Sensa ndani ya muda uliopangwa;

Kutuma katika mfumo kazi zilizofanyika na kukamilika kila siku Makao
Makuu ya Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali (OCGS);

Kuvitumia vifaa vyote na nyaraka za Sensa kwa kadiri ya malengo
yaliyokusudiwa; kuvitunza na kuviwasilisha kwa Msimamizi baada ya kazi
kukamilika;

Kutoa taarifa kwa Msimamizi wa Sensa kuhusu changamoto za utekelezaji wa

majukumu ya kuhesabu watu;

Kuhesabu majengo yote katika eneo husika ndani ya muda uliopangwa;
Kusajili anwani zote za makazi katika eneo husika ndani ya muda uliopangwa
na;

Kufanya kazi nyingine zinazohusiana na Sensa atakazopangiwa na Kiongozi

wake.

b) Sifa za Mwombaji

Mwombaji wa nafasi hii anatakiwa awe na sifa zifuatazo:-

Awe na umri kati ya miaka 18 hadi 45 na mwenye afya njema;

Awe na elimu ya kidato cha nne au zaidj;

Awe ni mtumishi wa umma au sekta binafsi au yeyote asiye na ajira anayeishi
katika eneo husika;

Awe na uzoefu wa kutumia simu ya mkononi (simu ya kupangusa)
/kishikwambi (tablet)

Asiwe amewahi kutiwa hatiani kwa kosa lolote la jinai; na

Kuwa na taaluma ya takwimu, hisabati, mipango, uchumi, au cheti cha
ukusanyaji wa takwimu rasmi au uzoefu wa kufanya kazi za kitakwimu ni

sifa ya ziada.
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a)

MSIMAMIZI WA SENSA
MSIMAMIZI WA MAUDHUI (CONTENT SUPERVISOR)

Kazi za Kufanya

Mwombaji wa nafasi hii, endapo atachaguliwa atatakiwa kuhudhuria mafunzo ya

Wasimamizi wa Sensa ambapo baada ya mafunzo ikiwa atafaulu atatakiwa

kuhudhuria mafunzo ya makarani wa Sensa kisha kurejea katika eneo alilotokea au

kupangiwa eneo lingine lolote kwa ajili ya kutekeleza kazi zifuatazo:-

Vi)

vii)

viii)

Kuhakikisha kuwa kila karani wa Sensa anatambua eneo la kuhesabia watu;
Kuhakikisha kwamba kila karani ana vifaa muhimu kama ilivyoorodheshwa
katika "Mwongozo wa Karani wa Sensa".

Kuhakikisha kuwa makarani wameelewa kazi na ratiba zao zimeandaliwa
vizuri na wanazifuata;

Kuhakikisha kuwa dodoso la jamii katika ngazi ya Shehia limehojiwa
kikamilifu na karani husika ndani ya siku tatu kabla ya siku ya kuhesabu
watu;

Kushirikiana na uongozi wa eneo husika kutambua kama katika eneo la
kuhesabia watu kuna makundi maalaum yanayotakiwa kuhesabiwa kwa
utaratibu maalum tofauti na kaya za kawaida;

Kugawa kaya kwa kila karani kulingana na utaratibu uliopangwa iwapo eneo
moja la kuhesabia watu litakuwa na karani zaidi ya mmoja na kuhakikisha
kaya zote katika eneo husika zinahesabiwa na zinahesabiwa mara moja tu;
Kuhakikisha kuwa watu wote waliolala ndani ya mipaka ya eneo la kuhesabia
watu usiku wa kuamkia siku ya Sensa wamehesabiwa;

Kuhakikisha kuwa kila jengo katika Shehia/Eneo la kuhesabia limefikiwa na
kuhesabiwa baada ya zoezi kuu la Sensa kwa kuzingatia maeneo ambayo
Karani wa Sensa aligawiwa wakati wa zoezi la kuhesabu watu;

Kuhakikisha kuwa anwani zote za makazi katika Shehia/Eneo la kuhesabia

zimesajiliwa;



Kuhakikisha kuwa anafanya mawasiliano na makarani mara kwa mara, na

kutathmini utendaji wao wa kazi na inapobidi, atoe mwongozo wa ziada;

xi) ~ Kushauriana na viongozi mbalimbali na mamlaka za juu ikiwa kuna
changamoto ambazo zinahitaji maamuzi ya ngazi hiyo;

xii)  Kukagua na kuhakikisha karani wa Sensa ametuma kazi yake makao makuu
ya Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali (OCGS) kulingana na utaratibu
uliowekwa;

xiii)  Kutumia fomu mbalimbali za udhibiti wa vifaa na mwenendo wa zoezi la
Sensa kwa ujumla; na

xiv)  Kufanya kazi nyingine zinazohusiana na Sensa atakazopangiwa na Kiongozi
wake.

b)Sifa za Mwombaji

Mwombaji wa nafasi hii anatakiwa awe na sifa zifuatazo:-

) Awe na umri wa miaka 18 au zaidi na mwenye afya njema;

ii) Awe na elimu ya kidato cha nne au zaidi;

i) Awe ni mtumishi wa umma au sekta binafsi au yeyote asiye na ajira anayeishi
katika eneo husika;

Iv) Awe na uzoefu wa kutumia simu ya mkononi (simu ya
kupangusa)/kishikwambi (tablet);

V) Asiwe amewahi kutiwa hatiani kwa kosa lolote la jinai; na

Vi) Kuwa na taaluma ya takwimu, hisabati, mipango, uchumi au uzoefu wa
kusimamia kazi za kitakwimu ni sifa ya ziada.

22  MSIMAMIZI WA TEHAMA (IT SUPERVISOR)

a)

Kazi za Kufanya

Mwombaji wa nafasi hii, endapo atachaguliwa atatakiwa kuhudhuria mafunzo ya

Wasimamizi wa Sensa ambapo baada ya mafunzo ikiwa atafaulu atatakiwa

kuhudhuria mafunzo ya makarani wa Sensa kisha kurejea katika eneo alilotokea au

kupangiwa eneo lingine lolote kwa ajili ya kutekeleza kazi zifuatazo:-



ii)

Vi)

Kuhakikisha kwamba kila karani ana kishikwambi (tablet) chenye mfumo wa
ukusanyaji wa taarifa za Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2022, Mfumo
wa Ukusanyaji wa Taarifa za Anwani za Makazi kinafanya kazi kwa ufanisi;
Kuhakikisha kuwa kila karani ana power bank, charger pamoja na vifaa vingine
vya TEHAMA kama ilivyoorodheshwa katika "Mwongozo wa Karani wa
Sensa" na vinafanya kazi kwa ufanisi;

Kuhakikisha kuwa anafanya mawasiliano na makarani mara kwa mara
kuhusu masuala ya TEHAMA, na kutathmini utendaji wao wa kazi wa
kutumia vishikwambi na inapobidi, atoe mwongozo wa ziada;

Kutatua changamoto zote za TEHAMA ambazo zinaweza kutokea wakati wa
zoezi la kuhesabu watu, Sensa ya Majengo na Sensa ya Anwani za Makazi;
Kutoa msaada wa kitaalamu ili kuhakikisha kuwa karani wa Sensa anatuma
kazi iliyokamilika makao makuu kwa wakati na kuhakikisha kuwa kazi hiyo
imepokelewa; na

Kufanya kazi nyingine za TEHAMA zinazohusiana na Sensa atakazopangiwa

na Kiongozi wake.

b) Sifa za Mwombaji

Mwombaji wa nafasi hii anatakiwa awe na sifa zifuatazo:-

Vi)

Vi)

Awe na umri kati ya miaka 18 hadi 45 na mwenye afya njema;

Awe na elimu ya kidato cha nne au zaidj;

Awe na elimu ya TEHAMA angalau ngazi ya stashahada (Diploma);

Awe ni mtumishi wa umma au sekta binafsi au yeyote asiye na ajira anayeishi
katika eneo husika;

Awe na uzoefu wa kutumia simu ya mkononi (simu ya
kupangusa)/kishikwambi (tablet);

Asiwe amewahi kutiwa hatiani kwa kosa lolote la jinai; na

Kuwa na uzoefu wa kazi za kitakwimu zinazotumia teknolojia ya kielekroniki

ni sifa ya ziada.



3. NAMNA YA KUTUMA MAOMBI
Mtanzania mwenye sifa zilizotajwa hapo juu atume maombi yake kwa njia ya

mtandao kupitia www.nbs.go.tz kwa waombaji kazi wa Tanzania Bara, na

www.ocgs.go.tz kwa waombaji kazi wa Tanzania Zanzibar. Waombaji

wanashauriwa kufuata maelekezo yote yaliyotolewa katika tovuti hizi kuhusiana na

ajira hizi. Maombi haya ya ajira hayalipiwi.

Maombi hayo yatumwe kwa kujaza fomu iliyopo katika mtandao ambayo
ikikamilika kujazwa, na kwa kufuata maelekezo kwa kadiri anavyojaza hatua kwa
hatua, mwombaji kazi atafika hatua inayomhitaji kupakua Fomu ya Sensa Na.l ya
maombi ya kazi ambayo baada ya kuipakua atatakiwa kuprint na kukamilisha
sehemu za wadhamini, kiongozi wa Shehia, pamoja na kusainiwa na mwombaji.
Baada ya kukamilisha ujazaji katika maeneo hayo mwombaji atatakiwa kuscan
katika mfumo wa PDF na kurejea katika mtandao wakati wowote ndani ya siku
zilizotolewa, na kuipakia mtandaoni na kukamilisha mchakato wa maombi ya kazi.

Muhimu: Nakala au kivuli (copy) ya fomu iliyojazwa kikamilifu ipelekwe katika
ofisi ya Sheha anakotakiwa kufanyia kazi mwombaji kwa ajili ya rejea wakati wa

uchambuzi.

Maombi yote yawasilishwe ifikapo au kabla ya tarehe 14 Mei 2022.

“SENSA KWA MAENDELEO, JIANDAE KUHESABIWA”
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