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MAJALIWA AAGIZA UCHUNGUZI 
WATENDAJI WIZARA YA FEDHA

MAJALIWA: TUTAENDELEA KUSIMAMIA 
BEI NZURI YA MAZAO

Waziri Mkuu, Mheshimwa Kassim Majali-
wa amewasimamisha kazi Mkaguzi 
Mkuu,  Mkaguzi  Msaidizi pamoja na 
baadhi ya watendaji wa Wizara ya Fedha 
na Mipango ili kupisha uchunguzi wa 
tuhuma za matumizi mabaya ya fedha  za 
umma zinazowakabili.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amesema 
kuwa Serikali ya Awamu ya Sita inayoongoz-
wa na Rais Mhe. Samia Suluhu Hassan 
itaendelea kusimamia bei nzuri ya mazao 
kwa wakulima nchini.

NDANI...



Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amesema kuwa 
Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais 
Mhe. Samia Suluhu Hassan itaendelea kusimamia 
bei nzuri ya mazao kwa wakulima nchini.

Ametoa kauli hiyo (Alhamisi, Mei 27, 2021) wakati 
akijibu swali la Mbunge wa Kyerwa Innocent Bilak-
wate katika kipindi cha Maswali ya Papi kwa Papo 
kwa Waziri Mkuu Bungeni jijini Dodoma. 

Mbunge huyo alitaka kufahamu mpango wa Seri-
kali wa kuhakikisha zao la Kahawa linakuwa na 
soko la uhakika.

"Kahawa ni miongoni mwa mazao ya kimkakati 
ambayo yanalimwa na jamii pana hivyo Serikali 
itaendelea kusimamia ushirika, masoko ili wakuli-
ma waweze kulipwa kwa wakati".

Aidha, Waziri Mkuu amesema kuwa pamoja na 
kutafuta changamoto ya  masoko, pia Serikali 

imeendelea kutekeleza mkakati wa uanzishwaji 
wa viwanda ndani ya nchi ili zao la kahawa liweze 
kuongezewa thamani na kuwa na masoko ya 
uhakika.

Wakati huo huo, Waziri Mkuu amesema kuwa 
Serikali itaendelea kuweka mikakati ya kuhakiki-
sha inawalinda raia na mali zake ili wanaendesha 
kazi zao kwa amani na utulivu.

"Hata Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan 
kupitia hotuba yake moja ya kitaifa, amewaonya 
wote wanaofikiria huu ni wakati wa kufanya 
maovu nchini na amewataka wote wanaofikiria 
kufanya hivyo waache mara moja, haya pia ni 
maagizo kwa vyombo vya ulinzi na usalama kuwa-
chukulia hatua wote wanaosababisha madhara ya 
usalama kwa watanzania"

Pia, Waziri Mkuu ametoa wito kwa watanzania 
kushiriki katika suala la ulinzi na usalama kwa 
kutoa taarifa kila wanapoona kuna dalili za uvunji-
fu wa amani.11
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Waziri Mkuu Kassim Majaliwa amewataka watafiti 
na wabunifu nchini kuongeza kasi ya kufanya tafiti 
ili nchi iende sambamba na mabadiliko yanay-
otokea ulimwenguni kote.

Ametoa wito huo  Mei 24, 2021 wakati wa ufunguzi 
wa maadhimisho ya sita ya wiki ya utafiti na ubu-
nifu yakiyofanyika katika viwanja vya Chuo Kikuu 
cha Dar es Salaam, Jijini Dodoma.

“Mabadiliko haya ya teknolojia yanatokea kwa kasi 
kubwa ulimwenguni yanachochewa na mwenen-
do wa maendeleo ya kiuchumi na kijamii. Hivyo 
basi, nasi hatunabudi kujipanga vyema ili kuen-
dana na kasi hiyo”.

Amesema kuwa ni lazima watafiti na  wabunifu 
katika sekta zote wachukue hatua za makusudi 
katika kubuni na kutumia teknolojia zinazoibuka 
kwa ajili ya kuleta maendeleo endelevu ya viwan-
da na jamii yetu. 

“Wakati tukifanya hayo yote, ni muhimu pia kujita-
yarisha kutumia kikamilifu matokeo ya tafiti zetu 
kama fursa au bidhaa adimu ya biashara”

Aliongeza kuwa baada ya tafiti hizo wahakikishe 
matokeo ya tafiti yanapelekwa kwa umma ili 
uweze kufaidika na matokeo hayo kwa kupata 
suluhisho za changamoto mbalimbali zinazoikabi-
li Jamii badala ya kuyafungia makabati.

Aidha, Waziri Mkuu amevitaka vyuo vikuu vyote 
nchini kuweka utaratibu wa kufanya utafiti na 
kisha kuonesha matokeo ya tafiti ili kusaidia 
kuimarisha uhusiano wa karibu baina ya vyuo na 
soko la ajira.

Kadhalika Waziri Mkuu ametoa wito kwa wenye 
viwanda kutoa ufadhili wa tafiti na bunifu zinazo-
husiana na bidhaa zinazozalishwa katika viwanda 
vyao

MAJALIWA: WATAFITI, WABUNIFU ONGEZENI KASI YA TAFITI



utafiti kwenye mikoa ikiwemo cha mkoa wa Lindi 
ambako tayari walikwisha pewa eneo.

 Naye Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. 
Joyce Ndalichako amesema kuwa Serikali  itaen-
delea kuimarisha tafiti ili taifa liweze kunufaika na 
teknolojia ya kisasa na kutoa huduma kwa jamii.

“Tumieni vizuri wataalamu wa vyuo vyetu kwani 
wanaweza kuleta majibu ya changamoto mbalim-
bali katika uzalishaji bidhaa, masoko ya bidhaa, 
mahitaji ya wateja na mambo mengine mengi”

Pia, Waziri Mkuu amekitaka Chuo Kikuu cha Dar 
es Salaam kutekeleza mpango wa vitengo vya 
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Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa na Waziri wa Elimu, Sayansi na Tekinolojia,  Profesa Joyce Ndalichako  ( 
wa pili kushoto) wakipata maelezo kutoka Mhadhiri Mwandamizi katika Chuo Kikuu cha Dar es salaam, 

Paul Onyango  (kushoto) kuhusu uzalishaji wa vifaranga vya kambale katika Maadhimisho ya Sita ya  
wiki ya Utafiti na Ubunifiu  ya Chuo Kikuu cha Dar es salaam, kwenye viwanja vya Maktaba Mpya  ya 

Chuo Kikuu hicho jijini Dar es salaam. 
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namna gani vinaweza kutoa Elimu na Mafunzo ya 
Ufundi bora yanayokidhi mahitaji ya sasa ya soko 
la ajira na kutoa fursa kwa vijana kujiajiri.

“Dira ya Taifa ya Maendeleo ya mwaka 2025 
imeweka wazi kuwa elimu ni kipaumbele cha juu 
kwani ndiyo kitovu cha kuleta mabadiliko ya 
kiuchumi kwenye jamii”.

Aidha, Waziri Mkuu amesema kuwa ulimwenguni 
kote elimu na mafunzo ya ufundi na ufundi stadi 
hujulikana kwa mchango wake mkubwa katika 
ukuaji wa maendeleo ya viwanda, uchumi na 
ustawi wa jamii. “Vyuo na taasisi zinazotoa elimu 
hii ni lazima vihakikishe vinatoa elimu bora inayok-
idhi viwango na mahitaji ya soko la sasa la ajira”

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa ameliagiza Baraza la 
Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTE) liimarishe 
usimamizi na kuvisaidia vyuo kutoa elimu inayoz-
ingatia viwango vya ubora na vyenye kukidhi ma-
hitaji ya soko ya ajira la sasa na lijalo. 

Amesema kuwa ni wajibu wa vyuo hivyo kuhakiki-
sha vinatoa elimu bora ili kuwafanya wahitimu 
wake wawe mahiri na kukidhi mahitaji ya nchi na 
pia kuwawezesha kujiajiri wao wenyewe.

Ametoa agizo hilo (Ijumaa, Mei 28, 2021) wakati 
akifungua Maonesho ya Pili ya Elimu na Mafunzo 
ya Ufundi katika uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma.

Amesema kuwa vyuo vya elimu na mafunzo ya 
ufundi vinapaswa kutumia fursa ya maonesho 
hayo kujitathmini na kujipima ili kuona ni kwa 

 

MAJALIWA: NACTE VISAIDIENI VYUO KUTOA ELIMU YENYE KUKIDHI MAHITAJI
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uliopo katika viwanja vya Mwembeni mjini 
Musoma. Waziri Mkuu ametumia fursa hiyo 
kuwaagiza viongozi wa mkoa huo wahakikishe 
watendaji, wataalamu na wananchi wanakuwa 
nyenzo ya kurahisisha kazi ya kuvutia uwekezaji.

“Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa hakikisha watendaji 
wote wa mkoa wanausoma na kuuelewa ipasavyo 
mwongozo huu. Hakikisha watendaji wako 
wanatekeleza majukumu yao kwa weledi, uadilifu 
na uaminifu ili kufikia malengo yaliyokusudiwa”.

Waziri Mkuu amesema mkoa huo una fursa nyingi 
za uwekezaji ambazo endapo zitatumika vema, 
zinaweza kuipaisha nchi kimaendeleo. “…Nitoe 
wito kwa uongozi mzima wa mkoa uhakikishe 
unaratibu vilivyo shughuli za uzalishaji hasa wa 
malighafi, bidhaa na huduma mbalimbali kwa ajili 
ya wananchi na mahitaji ya viwanda vya ndani.

WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amewataka vion-
gozi wa Mkoa wa Mara na Watendaji katika Sekta 
ya Utalii wabadilike na waweke mkakati wa 
kuitangaza mbuga ya Serengeti ili kuweza kuvutia 
zaidi watalii na kuitambulisha mbuga hiyo kuwa 
iko mkoa humo.

Amesema Serikali ya Awamu ya Sita inayoongoz-
wa na Rais Mhe. Samia Suluhu Hassan inaboresha 
mazingira ya uwekezaji na biashara ili kuvutia 
uwekezaji utakaoinua uchumi wa nchi na watu na 
mwongozo huo ni sehemu ya utekelezaji wa azma 
ya Serikali ya kuvutia uwekezaji na kuimarisha 
biashara.

Waziri Mkuu ametoa agizo hilo (Ijumaa, Mei 28, 
2021) wakati akizindua Mwongozo wa Uwekezaji 
wa Mkoa wa Mara katika Ukumbi wa Bishop Rudin 

MAJALIWA: MARA WEKENI MKAKATI WA KUITANGAZA MBUGA YA SERENGETI
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MAJALIWA AAGIZA UCHUNGUZI WATENDAJI WIZARA YA FEDHA

Waziri Mkuu, Mheshimwa Kassim Majaliwa ame-
wasimamisha kazi Mkaguzi Mkuu,  Mkaguzi  
Msaidizi pamoja na baadhi ya watendaji wa Wizara 
ya Fedha na Mipango ili kupisha uchunguzi wa 
tuhuma za matumizi mabaya ya fedha  za umma 
zinazowakabili.

Akizungumza katika Kikao Kazi na Waziri wa 
Fedha na Mipango, Kaibu Mkuu,Manaibu  Katibu 
Wakuu na Watendaji Waandamizi wa Wizara hiyo 
kwenye ukumbi wa Hazina jijini Dodoma Mei 27, 
2021,  Mheshimiwa Majaliwa amemuagiza Mkuru-
genzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na kupambana 
na Rushwa (TAKUKURU) Kamishna wa Polisi CP 
Salum Rashid Hamdun kufanya uchunguzi 
kuhusu tuhuma hizo na ikithibitika kwamba 
tuhuma si za kweli wahusika watarejeshwa kazini.

Mheshimiwa Majaliwa alizitaja baadhi ya tuhuma 
hizo kuwa ni malipo yaliyofanyika  Machi 31, 

Mwaka huu  kupitia vocha 30 ya sh.milioni 251  yak-
ielezwa kuwa ni malipo maalum bila kutaja kazi 
hiyo maalum ni kazi gani na nani aliifanya hiyo 
kazi.

Amesema  siku hiyo hiyo  ya Machi 31 pia zililipwa  
sh. milioni 198.8 kwa madai kuwa ni posho ya hon-
oraria.

Mheshimiwa Majaliwa  amesema Aprili 8 mwaka 
huu watumushi  27 wa  Wizara hiyo walilipwa sh. 
milioni 44.5 zikiwa ni posh ya kazi maakum ya wiki 
nne. Pia  Aprili 13 mwaka huu zililupwa sh. Milioni 
155.2 kwa watumishi 68 ikiwa ni posho ya ya kazi 
maalum ya wiki tatu.

Aidha, Aprili 30 mwaka huu zililipwa sh. milioni 
43.9 kwa ajili ya kuandaa  mpango wa kuhifadhi 
mazingira na siku hiyo hiyo zililipwa sh  miloni 14.4 
kwa ajili ya siku ya wanawake. Fedha nyingine sh. 
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Milioni 43 zililipwa siku hiyo na kufanya  jumla ya 
malipo yaliyolipwa siku hiyo kuwa shilingi mikio-
ni101.8.

Amesema kuwa, mei 1 asubuhi mwaka huuzililip-
wa  sh. milioni 184.1 na mchana zililipwa sh  milioni 
264 zikiwa ni malipo ya kazi maalum. "Sisi tulikuwa 
Mwanza tunasherehekea siku ya wafanyakazi 
duniani nyinyi hapa ndani mnalipana posho"
Aliongeza kuwa Mei 3 mwaka huu zililipwa sh. 
milioni146.5 kwa  watumishi 125 zikiwa ni malipo ya 
kuandaa Mpango Kazi wa Manunuzi kazi ambayo  
ni sehemu ya majukumu yao ya jila siku.  Tarehe 
hiyohiyo zililipwa  sh. milioni 171.2 kwa ajili ya kuan-
daa nyaraka za Bunge.

Mheshiniwa Majaliwa  amesema sh. milioni 155 
zililipwa kwa baadhi ya watumishi zikiwa ni posho

yakuandaa miongozo wakazi. " Yaani hii kazi ya 
ukaguzi ineliowa kwenye maeneo manne, huu ni 
utaratibu wa wa wapi? Mnazidi kutupunguzia 
imani,  na sijaongekea eneo la kuhamisha mafun-
gu na utaratibu kuhamisha fedha  kisha mnak-
wenda kuzichukuwa huko mlikozihamishia."

Mheshimiwa Majaliwa amewataka watendaji wa 
Wizara hiyo kujenga uaminifu kwa wanaokusanya 
mapato kwa kufanya kazi kwa uaminifu na alita-
hadharisha kuwa watakaoendekea kuchen na 
pesa za umma hatua kali zitachukuliwa dhidi yao.

Aidha, Waziri Mkuu aliwapongeza watendaji 
wengine wa wizara hiyo ambao wameendelea 
kufanya kazi kwa weledi “na nimesema hapa si 
wote wenzenu wachache wanatumia vibaya 
nafasi zao kutuchafua wizara ya fedha”

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa  akizungumza na Waziri wa Fedha na Mipango, Katibu Mkuu na Naibu 
Makatibu Wakuu  pamoja na Watendaji Waandamizi wa Wizara hiyo katika kikao cha kazi kilichofanyika  

kwenye  ukumbi wa Hazina  Jijini Dodoma, Mei 27, 2021. 
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